• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi: ĐT Aris Nghe nhạc cứ khoảng 10s lại dừng 1s

BangKhanh

Lớp mầm
Thành viên
Chào mọi người,

Mình dùng Vsmart Aris (8GB/128GB) bị lỗi cứ nghe nhạc khoảng 10s nó lại dừng 1s lại tiếp tục, nghe qua tai nghe hay loa ngoài đều bị như thế. Mọi người có ai biết cách khắc phục không ạ? Cảm ơn mọi người nhé.
Giờ dịch Covid nên các TTBH ở TP HCM đều nghỉ cả, hix hix chả bít sửa đâu. Ngoài ra nút nguồn vân tay của mình cũng bong ra luôn. Phải nói chất lượng gia công bên Vsmart khá là chán, chưa gi đã bong mối hàn nút nguồn. Mình đã dùng vài cái điện thoại Vsmart nhưng đều chỉ dùng được mấy tháng đã hỏng phần cứng. Khá là chán, thôi thì đành quay lại sử dụng Samsung vậy.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Lỗi trên con aris của bạn sẽ có các bạn khác tư vấn do mình xài joy3 nên không có ý kiến.
Không biết bạn xui rủi như thế nào chứ mình thấy chất lượng build của Vsmart khá ổn mà, cụ thể là con joy3 giá bèo đã xài 17 tháng rồi mà có bị lỗi phần cứng gì đâu ngoại trừ loa ngoài âm lượng bé thì ai cũng biết rồi. Vsmart sản xuất smartphone tầm 3 năm nay, bạn xài những con nào vậy, có thể chia sẻ kinh nghiệm cho ace được không?

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bác này đen đến mức nào mà sử dụng điện thoại vsmart tới mức ác cảm luôn vậy?

BangKhanh

Lớp mầm
Thành viên
Lỗi trên con aris của bạn sẽ có các bạn khác tư vấn do mình xài joy3 nên không có ý kiến.
Không biết bạn xui rủi như thế nào chứ mình thấy chất lượng build của Vsmart khá ổn mà, cụ thể là con joy3 giá bèo đã xài 17 tháng rồi mà có bị lỗi phần cứng gì đâu ngoại trừ loa ngoài âm lượng bé thì ai cũng biết rồi. Vsmart sản xuất smartphone tầm 3 năm nay, bạn xài những con nào vậy, có thể chia sẻ kinh nghiệm cho ace được không?
Hix mình từng dùng con Live 4 sau mấy tháng con camera sau bị hỏng á bạn. Con Active 3 mình dùng được 4 tháng thì hỏng cảm biến vân tay, camera trước ko thụt vào được, sau hơn 2 tháng nữa thì máy sập nguồn hỏng, bảo hành nói hỏng main. Còn con Aris mới nhất thì bị lỗi như ở trên á. Rầu quá mấy bạn ơi, điện thoại Vsmart mình đều mua trên Tiki hàng mới SX nguyên seal nguyên kiện của Tiki Trading cả, chứ cũng đâu có mua linh tinh shop ngoài đâu mà nhọ quá à ??????

BangKhanh

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng bị như bạn chủ thớt. Cao thủ nào giúp với :(
Mình cũng chịu thôi bạn, bạn thử xóa bớt dữ liệu rồi hard reset xem được ko à? Giờ các TTBH nghỉ hết rồi, chả bít sữa đâu nữa.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Hix mình từng dùng con Live 4 sau mấy tháng con camera sau bị hỏng á bạn. Con Active 3 mình dùng được 4 tháng thì hỏng cảm biến vân tay, camera trước ko thụt vào được, sau hơn 2 tháng nữa thì máy sập nguồn hỏng, bảo hành nói hỏng main. Còn con Aris mới nhất thì bị lỗi như ở trên á. Rầu quá mấy bạn ơi, điện thoại Vsmart mình đều mua trên Tiki hàng mới SX nguyên seal nguyên kiện của Tiki Trading cả, chứ cũng đâu có mua linh tinh shop ngoài đâu mà nhọ quá à ??????
Mình bó tay với những xui rủi mà bạn gánh chịu khi ủng hộ hàng vsmart. Mong rằng dịch bệnh qua nhanh để bạn còn tiếp tục trải nghiệm con Aris.

thodd1986

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng chịu thôi bạn, bạn thử xóa bớt dữ liệu rồi hard reset xem được ko à? Giờ các TTBH nghỉ hết rồi, chả bít sữa đâu nữa.
Sau khi reset về cài đặt gốc mấy lần thì máy còn bị thêm bệnh là không thể nghe/gọi nữa. Cứ kết nối 1-2s là tự ngắt.

BangKhanh

Lớp mầm
Thành viên
Sau khi reset về cài đặt gốc mấy lần thì máy còn bị thêm bệnh là không thể nghe/gọi nữa. Cứ kết nối 1-2s là tự ngắt.
Hix chán nhỉ? Mình thấy Aris có bản cập nhật phần mềm tháng 08, nội dung ghi: cải thiện độ ổn định cuộc gọi. Bạn update lên bản cập nhật phần mềm mới nhất thử xem sau hard reset, nếu ko được thì thử đổi sim sang khe sim thứ 2. Không được thì chỉ còn cách chờ hết dịch mang ra TTBH thôi á.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Khổ các bác máy mới, con active 3 cùi ghẻ của mình trừ việc chay pin với chíp tã ra thì không bị gì cả, cũng gần vứt cái máy rồi chứ tầm này cày genshin impact 4 5 tiếng một ngày thứ gì chịu nổi ????

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sợ các bác không tin ?

Đính kèm

174.7 KB · Lượt xem: 140

BangKhanh

Lớp mầm
Thành viên
Đồng đạo có chơi không, cùng nhau co-op chơi ?
Mình không chơi bạn ơi ??? Mà điện thoại Aris giờ nó đang sắp hỏng, chơi game sợ nó liệt luôn mất. Mình đang muốn mua con Samsung dùng thế mà chỗ mình có F0 đang phong tỏa nên còn chưa ra khỏi khu vực đang ở được nữa ???

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình không chơi bạn ơi ??? Mà điện thoại Aris giờ nó đang sắp hỏng, chơi game sợ nó liệt luôn mất. Mình đang muốn mua con Samsung dùng thế mà chỗ mình có F0 đang phong tỏa nên còn chưa ra khỏi khu vực đang ở được nữa ???
Máy mình dùng 1 năm rồi bạn, con helio p 60 tính mạnh thì không mạnh, yếu thì không yếu, có thêm cái sò lạnh memo dl 05 nên máy đủ sức chơi genshin impact, aris chạy chip khá mạnh với lại ra mắt cũng chưa được một năm mà, sợ gì bạn ơi, lag quá cứ tắt nguồn cho máy nghĩ nữa giờ rồi mở lên dùng, máy chịu không nổi thì dọn dẹp bộ nhớ bớt những tệp những file ảnh file video không cần thiết đi, xoá bớt ứng dụng không dùng hoặc ít dùng đi, mình chắc chắn là con aris ít nhất cũng dùng được 1 năm nữa là ít, dùng thoải mái, hết pin sạc, đầy lại dùng, có gì phải xoắn

QuocTan

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng xài Active 3 vài tháng thì vân tay không dùng được nữa,sau đó bị bể màn hình,thay màn hình xong thì vân tay dùng lại được,up VOS 3 lên được vài tháng thì Camera trước báo lỗi HW0002 cam trước không thụt vào được nữa :)

QuocTan

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng xài Active 3 vài tháng thì vân tay không dùng được nữa,sau đó bị bể màn hình,thay màn hình xong thì vân tay dùng lại được,up VOS 3 lên được vài tháng thì Camera trước báo lỗi HW0002 cam trước không thụt vào được nữa :)

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB