• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi chụp màn hình Joy 3 sau bản cập nhập [2x/03/2021]

vtienstudio97

Lớp lá
Thành viên
Sau đợt cập nhập gần đây lỗi tùm lum ?? rất là ức chế...

Bấm chụp màn hình đc 5 lần thì lại hiện thông báo...
Gửi Email thì cứ bảo khôi phục lại máy, trong khi giờ bao việc Sao Lưu hết chắc 9 tháng 10 ngày ?.
Mong bên VSmart sớm có bản cập nhập chứ bản hiện tại: lỗi còn nhiều hơn trước khá bực mình.
Thấy sóng có khoẻ hơn chút còn lại ? chỉ thấy bực mình thôi.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ấn chụp màn hình phải chờ cái hiệu ứng hiện ra nó mới lưu, không là nó lỗi, bạn có thể vào cài đặt ứng dụng, ấn dấu ba chấm trên góc và bật hiển thị ứng dụng hệ thống, tìm cái ứng dụng vscreenshot xoá dữ liệu nó vài lần xem còn không

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Muốn sao lưu toàn bộ dữ liệu trong máy tốt nhất thì mình có gợi ý này, bạn tải app mega trên chplay về, đăng ký tài khoản rồi bạn có thể đưa hết tất cả dữ liệu bên trong bộ nhớ trong máy lên đám mây, trong quá trình nó sẽ rất lag, bạn khi rảnh được một buổi hãy đưa dữ liệu lên app, khôi phục lại rồi bạn sẽ thấy thật sự mình không cần nhiều dữ liệu đến thế đâu nên yên tâm

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Chế độ phát triển rồi set animation 0,5 để kết thúc chụp screenshot cho nhanh.

Backup thì ảnh với video có google photos. Tài liệu như doc excel gom vào r cắm cáp chuyển. Nhưng bây giờ chủ yếu có lưu trữ đám mây, reset factory cũng ko thành vấn đề nữa.

Laophen

Lớp mầm
Thành viên
Nhân bạn viết bài này mình cũng có vài ý kiến về điện thoại Vsmart joy 3: máy mình dùng bản ram 4g/64gb, mình mua ngày mùng 7/3 năm ngoái nhưng sau 1 năm sử dụng mình thấy về chất phần cứng thì thông số như vậy rất tốt, sạc pin nhanh. Về phần mềm thì mình thấy máy chạy rất hay bị đơ, đặc biệt là chụp hình thì ảnh bắt nét rất kém, chưa kể máy còn hay bị hiện tượng có cuộc gọi đến là máy bị đơ luôn, không làm thế nào nghe được, phải tắt nguồn đi bật lại mãi mới được. Không biết có bạn nào bị như mình không.

vtienstudio97

Lớp lá
Thành viên
Nhân bạn viết bài này mình cũng có vài ý kiến về điện thoại Vsmart joy 3: máy mình dùng bản ram 4g/64gb, mình mua ngày mùng 7/3 năm ngoái nhưng sau 1 năm sử dụng mình thấy về chất phần cứng thì thông số như vậy rất tốt, sạc pin nhanh. Về phần mềm thì mình thấy máy chạy rất hay bị đơ, đặc biệt là chụp hình thì ảnh bắt nét rất kém, chưa kể máy còn hay bị hiện tượng có cuộc gọi đến là máy bị đơ luôn, không làm thế nào nghe được, phải tắt nguồn đi bật lại mãi mới được. Không biết có bạn nào bị như mình không.
1. Rất hay bị đơ.
- Mình sài chỉ đơ khi sài View Source trên Trình Duyệt rất khó chịu, còn sài bình thường thì hoàn toàn không bị sao nhé.
2. Chụp hình bắt NÉT kém.
- Sau bao bảo cập nhật thì mình thấy giờ nó đã cải thiện đáng kể không quá chậm nhưng vẫn chưa tốt ( cá nhân mình thấy vậy thôi )
3. Có cuộc gọi đến bị đơ máy.
- Mình chỉ bị mỗi lần gọi xong máy nó không chịu sáng lại ( chứ không có hiện tượng bạn kể trên ), mấy bản cập nhật gần đây, mình thấy vẫn đề trên của mình đã không còn.

Bạn có thể kiểm tra Cập Nhập Phần Mềm > Nâng Lên Bản Mới Nhất ( À bản hiện tại mình không khuyến khích nâng cho lắm nhé )
Còn máy bạn đang chạy ở Bản Cập Nhập Phần Mềm mới nhất.
Bạn có thể thử Khôi Phục lại dữ liệu gốc xem, lên sao chép toàn bộ ( Hình Ảnh/Video/Danh Bạ ) và các thứ quan trọng trước khi thực hiện.
Sau đó vẫn bị mình khuyên bạn chân thành, vẫn còn bảo hành thì đi kiểm tra xem.
Còn lúc mua bạn đã thấy hiện tượng trên đáng lẽ bạn lên đổi máy khác giờ chắc muộn r =))

Chúc máy bạn sớm hết các tình trạng trên.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Máy mình 3Gb ram chạy rất ổn huống hồ chi máy bạn 4Gb ram. Bạn không nên để đa nhiệm quá nhiều sẽ ngốn ram và gây giật lag. Trước khi không dùng máy nữa thì nên xóa hết các đa nhiệm rồi tắt màn. Thường xuyên dùng app chăm sóc thiết bị để xóa bớt các file tạm và bộ nhớ ram. Nếu bạn không tắt máy khi đi ngủ thì cũng nên khởi động máy 1 lần trong ngày giúp máy được refresh.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
update xong h lại bị : chụp xong không giữ 1 2 giây để mà kịp bấm chụp kéo dài màn hình .
Bật hiệu ứng động lên bạn, bạn tắt hiệu ứng động trong cài đặt cho nhà phát triển là nó không cho chụp cuộn màn hình đâu

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB