• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi chụp ảnh màn hình trên máy Aris

vvaxy

Lớp mầm
Thành viên
Chào các bác, em mới chuyển sang dùng Vsmart Aris 6/64 đang gặp vấn đề khá lạ
Khi em vào 1 trang cá nhân bất kì trên fb hoặc vào trình duyệt tab ẩn danh để chụp màn hình kết quả lại ra ảnh đen như hình dưới.
Có bác nào biết cách khắc phục không ạ. Em xin cảm ơn.

Đính kèm

16.5 KB · Lượt xem: 194

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Mình lấy thử arí chụp thấy bình thường mà nhỉ, fb chỉ không cho chụp những tài khoản nào mà họ để avatar có cái khiêng thôi chẳng hạn như nick này ko chụp đc nè:

Bạn thử các cách chụp trên vsmart thử đc cách nào hk

vvaxy

Lớp mầm
Thành viên
Mình lấy thử arí chụp thấy bình thường mà nhỉ, fb chỉ không cho chụp những tài khoản nào mà họ để avatar có cái khiêng thôi chẳng hạn như nick này ko chụp đc nè:

Bạn thử các cách chụp trên vsmart thử đc cách nào hk
nếu vậy thì thiệt thòi quá, em dùng cả app screenshot riêng rồi mà vẫn bị, dùng máy khác chụp thì không vấn đề gì :cry:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Khi em vào 1 trang cá nhân bất kì trên fb hoặc vào trình duyệt tab ẩn danh để chụp màn hình kết quả lại ra ảnh đen như hình dưới.
Lỗi này có thể do bạn đã bật Xóa hiệu ứng động trong Cài đặt > Hỗ trợ tiếp cận > Xóa hiệu ứng động. Nếu có bật thì tắt đi.

vvaxy

Lớp mầm
Thành viên
Lỗi này có thể do bạn đã bật Xóa hiệu ứng động trong Cài đặt > Hỗ trợ tiếp cận > Xóa hiệu ứng động. Nếu có bật thì tắt đi.
vẫn không được bác ạ, liệu có phải do vấn đề bảo mật hay quyền riêng tư không?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chắc để quyền riêng tư! Bạn bấm giữ ứng dụng / thông tin ứng dụng / cho phép quyền sửa đổi cài đặt hệ thống. Thử. Nếu không được thì ứng dụng chặc ròi...

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Theo mô tả của bạn, mình đã thử trên Joy3 mở tab ẩn danh trên Chrome vào vsfan và đúng là nó báo "Không thể lưu ảnh chụp màn hình. Ứng dụng hoặc tổ chức của bạn không cho phép chụp ảnh màn hình".
Còn chụp trang cá nhân bất kỳ trên fb thì bình thường, chỉ có cái nhân vật BÙI VĂN NGUYỆN mà Ad @CHENG cung cấp thì đúng là cũng chụp không được luôn.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy tự che đấy, đã là riêng tư thì không cho chụp màn hình lẫn quay video màn hình, vsmart nào cũng thế nhé

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB