• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Loa bị ngắt quảng, các cảm biến không hoạt động

Phamhoi1902

Lớp mầm
Thành viên
Không biết có ai bị giống mình không. Mình đang xài aris pro từ hôm qua đến giờ loa điện thoại cứ bị ngắt quảng giống như mạng yếu, xem phim, nghe nhạc gọi điện đều bị, video hay nhạc mình download về cũng bị, xài loa bluetooth cũng bị.
Các cảm biến xoay màn hình, bước đi... Cũng không hoạt động. Chán quá ??
Khởi động lại máy vẫn bị. Có cao nhân nào chỉ mình fix lại với ạ

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Không biết có ai bị giống mình không. Mình đang xài aris pro từ hôm qua đến giờ loa điện thoại cứ bị ngắt quảng giống như mạng yếu, xem phim, nghe nhạc gọi điện đều bị, video hay nhạc mình download về cũng bị, xài loa bluetooth cũng bị.
Xem có bản cập nhật phần mềm mới chưa, có thì cập nhật hết đi, không có thì thử nhấn nút nguồn 3s rồi giữ vào mục tắt nguồn cho tới khi nó hiện bản thông báo hỏi vào chế độ an toàn thì đồng ý, vào chế độ an toàn tess lại xem còn lỗi không, có thể bạn mua trúng máy bị lỗi cũng không chừng a

Phamhoi1902

Lớp mầm
Thành viên
Xem có bản cập nhật phần mềm mới chưa, có thì cập nhật hết đi, không có thì thử nhấn nút nguồn 3s rồi giữ vào mục tắt nguồn cho tới khi nó hiện bản thông báo hỏi vào chế độ an toàn thì đồng ý, vào chế độ an toàn tess lại xem còn lỗi không, có thể bạn mua trúng máy bị lỗi cũng không chừng a
Chưa có bản cập nhật bạn ơi, mình khôi phục cài đặt gốc rồi mà vẫn không được. Tính khôi phục về để cập nhật lại máy mà máy chỉ xoá hết dữa liệu, còn bản cập nhật của máy vẫn giữ nguyên. Bạn biết cách nào để khôi phục lại như lúc mới mua không ạ?

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chưa có bản cập nhật bạn ơi, mình khôi phục cài đặt gốc rồi mà vẫn không được. Tính khôi phục về để cập nhật lại máy mà máy chỉ xoá hết dữa liệu, còn bản cập nhật của máy vẫn giữ nguyên. Bạn biết cách nào để khôi phục lại như lúc mới mua không ạ?
Cái này phải cài rom, mà tình trạng bạn nêu là máy lỗi phần cứng rồi, đi bảo hành thôi, còn thời hạn 101 ngày 1 đổi 1 thì cũng nên cân nhắc

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đổi máy mới thôi, ra trung tâm mua sắm nơi bạn mua máy xem họ kiểm tra xem lỗi do đâu, nếu do phần cứng và là lỗi của nhà sản xuất thì bạn nên đề suất 1 đổi 1 miễn phí
Mới xài dc 2 tháng, ?

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Bạn tìm và tải rom gốc của máy và vào recovery để update sau khi update lại thì máy sẽ hết lỗi

Phamhoi1902

Lớp mầm
Thành viên
Bạn tìm và tải rom gốc của máy và vào recovery để update sau khi update lại thì máy sẽ hết lỗi
Cài lại room như vậy sau có được bảo hành nữa không bạn?
Đợt này mình mình đang bận nên không mang đi bảo hành được mà máy cứ chập chập khó chịu quá

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Cài lại room như vậy sau có được bảo hành nữa không bạn?
Đợt này mình mình đang bận nên không mang đi bảo hành được mà máy cứ chập chập khó chịu quá
Khôi phục cài đặt gốc không ảnh hưởng gì đến bảo hành cả. Trước tiên bạn nên làm như vậy xem có khắc phục được vấn đề gặp phải hay không rồi mới quyết định đi bảo hành.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB