• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Làm sao để máy active 3 kết nối mạnh hơn và ko rớt mạng

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Wifi hay 4g bạn, nếu wifi thì mình rõ, còn 4g thì khá là đặc thù, rất nhiều thứ ảnh hưởng đến cường độ 4g a.

- cải thiện wifi bằng.

Bước 1. Bật chế độ nhà phát triển: cài đặt > giới thiệu điện thoại > thông tin phần mềm > nhấp vào số bản dựng 7 cái liên tiếp cho tới khi có thông báo "bạn đã là nhà phát triển".

Bước 2. Mở lại cài đặt > hệ thống > chế độ cho nhà phát triển > tìm cái hạn chế quét tìm wifi và mở lên, bạn có dùng cả 4g để luân phiên thì mở cái cạnh đó là "dữ liệu di động luôn hoạt động" nó sẽ mượt hơn khi chuyển từ wifi sang 4g (như đang liên quần cúp điện thì nó sẽ đỡ chờ thời gian kết nối mạng).

Mong là sẽ có ích cho bạn

Active

Lớp mầm
Thành viên
Wifi hay 4g bạn, nếu wifi thì mình rõ, còn 4g thì khá là đặc thù, rất nhiều thứ ảnh hưởng đến cường độ 4g a.

- cải thiện wifi bằng.

Bước 1. Bật chế độ nhà phát triển: cài đặt > giới thiệu điện thoại > thông tin phần mềm > nhấp vào số bản dựng 7 cái liên tiếp cho tới khi có thông báo "bạn đã là nhà phát triển".

Bước 2. Mở lại cài đặt > hệ thống > chế độ cho nhà phát triển > tìm cái hạn chế quét tìm wifi và mở lên, bạn có dùng cả 4g để luân phiên thì mở cái cạnh đó là "dữ liệu di động luôn hoạt động" nó sẽ mượt hơn khi chuyển từ wifi sang 4g (như đang liên quần cúp điện thì nó sẽ đỡ chờ thời gian kết nối mạng).

Mong là sẽ có ích cho bạn
Mình bật chế độ nhà pt lên thì thấy nó bật sẵn rồi ạ

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình bật chế độ nhà pt lên thì thấy nó bật sẵn rồi ạ
Thế thì dùng một wifi gần và mạnh nhất thôi, còn mấy cái không liên quan cứ xoá mật khẩu của nó đi, thử xem có ổn hơn không

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB