• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Làm sao để chơi game mượt hơn trên Active 3

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Bác chơi game gì nhỉ ? mình thấy Pubg, liên mình chơi ngon mà...
Nếu mà chơi pubg trên muốn mượt hơn thì đọc bài nè, liên quân mình thấy mượt sẵn.

Active

Lớp mầm
Thành viên
Bác chơi game gì nhỉ ? mình thấy Pubg, liên mình chơi ngon mà...
Nếu mà chơi pubg trên muốn mượt hơn thì đọc bài nè, liên quân mình thấy mượt sẵn.
Liên quân thì có vài lúc giật khi nóng máy , còn pubg thì cg như vậy à

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tối ưu thông báo các ứng dụng khác (vào cài đặt thông báo của ứng dụng tắt bớt thông báo không cần thiết), hạn chế chạy nền mấy app như Facebook vs tik tok đi (nhớ chừa mấy app nhắn tin như Messenger hay zalo), xoá bớt app rác không dùng, tháo ốp lưng khi chơi để giảm nhiệt độ, bật chế độ chơi game thử, dọn dẹp bộ nhớ trong cho nó gọn gàng lại, ảnh screenshot không dùng thì xoá bớt (nếu hay ngứa tay chụp màn hình như mình) trước khi chơi game thì khởi động lại máy, do mình không còn chơi game trên active 3 nên chỉ có mấy cách truyền thống thôi, bạn xem cái nào có tác dụng thì nói lại cho anh em đi sau làm theo cải thiện, active 3 mà mua chơi game thì nhanh tã lắm a

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Chơi ở mức setting thấp thôi vì chip mtk chưa bao giờ được tối ưu game như qualcom á

TimTini

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Tốc chiến thì tui chơi max cấu hình vẫn ổn.
Còn Liên Quân vs PUPG thì trung bình thôi.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Tốc chiến thì tui chơi max cấu hình vẫn ổn.
Còn Liên Quân vs PUPG thì trung bình thôi.
Tính ra tốc chiến nhẹ hơn liên quân nhiều bác, thấy joy 3 chơi liên minh fps 30 lag lòi mắt còn chơi tốc chiến bật đc fps 60 chơi cũng ok luôn.

pvhoaa

Lớp mầm
Thành viên
Tính ra tốc chiến nhẹ hơn liên quân nhiều bác, thấy joy 3 chơi liên minh fps 30 lag lòi mắt còn chơi tốc chiến bật đc fps 60 chơi cũng ok luôn.
thật ra là do nó k cho bật 60fps thôi chứ có phải là k mượt đâu chép file60fps vào file game setting thấp or trung là mượt bình thường nhớ so sánh độ ổn định fps thì tốc chiến cho ra biểu đồ thẳng hơn 1 tý tóm lại là chs dc nhưng mượt hay k là do setting + tinh chỉnh mua về để chơi game thì chắc là k nên vẫn là thấy chip snap đầu 6 đổ lên ngon hơn mấy em mtk

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB