• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Khi chơi game không nhận cuộc gọi

Truongit

Lớp mầm
Thành viên
Mình đang sài Vsmart Joy 3 bản 2gb ram. Mình gặp phải vấn đề là khi chơi game (có khi là đang lướt youtube) nhưng những tin nhắn zalo, messenger hay thậm chí là cuộc gọi của 2 ứng dụng trên cũng không hiển thị. Phải tự vào zalo hoặc messenger thì tin nhắn và cuộc gọi mới hiển thị lên. Ai giúp mình với!!

TimTini

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Bạn ấn giữ Messenger -> Chọn phần thông tin ứng dụng -> Chọn PIN.
Ở đây có 2 mục nên lưu ý là Hạn chế trong nền với Tối ưu hóa pin
  1. Hạn chế trong nên thì bạn chuyển sang chế độ Không hạn chế sử dụng trong nền
  2. Tối ưu hoa pin bạn chuyển sang chế độ Không được tối ưu hóa
Bạn thử làm xem như thế nào nha!

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tắt chế độ chơi game nếu có bật, bật dữ liệu trong nền lên nếu vô tình tắt, tắt chế độ tiết kiệm ram trong app chăm sóc thiết bị nếu có bật, tess lại vẫn còn bị thì thử xoá app rồi tải lại rồi xem còn bị không.

Cài đặt > ứng dụng > xem tất cả ứng dụng > dữ liệu di động và wifi > cho phép sử dụng dữ liệu nền.

Cài đặt > ứng dụng > xem tất cả ứng dụng > pin > tắt hạn chế trong nền.

Thử hết vẫn bị thì chịu, trình mình có nhiêu đó thôi

Truongit

Lớp mầm
Thành viên
Tắt chế độ chơi game nếu có bật, bật dữ liệu trong nền lên nếu vô tình tắt, tắt chế độ tiết kiệm ram trong app chăm sóc thiết bị nếu có bật, tess lại vẫn còn bị thì thử xoá app rồi tải lại rồi xem còn bị không.

Cài đặt > ứng dụng > xem tất cả ứng dụng > dữ liệu di động và wifi > cho phép sử dụng dữ liệu nền.

Cài đặt > ứng dụng > xem tất cả ứng dụng > pin > tắt hạn chế trong nền.

Thử hết vẫn bị thì chịu, trình mình có nhiêu đó thôi
Mình đã làm theo nhưng vẫn không khắc phục được nhỉ :((

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình đã làm theo nhưng vẫn không khắc phục được nhỉ :((
Kể cả xoá app tải lại ?, thế thử cài đặt phiên bản cũ hơn xem sao, tìm rất dễ nên bạn hãy thử nha

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cho mình hỏi việc up rom có giúp máy đỡ lag giật không ạ
Nếu máy mua android 8. Bạn up ota lên android 10. Bây giờ chạy lại android 8 thì chắc chắn đở lag rất nhiều (nhưng tồi túng vì chức năng thiếu hơn android 10).
Và cũng có thể vọc chạy rom, root, mua thẻ nhớ sịn sò tăng thêm bộ nhớ ram (nhưng cách này không phải máy nào cũng làm được).

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB