• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Khắc phục lỗi không có tiếng khi quay màn hình trên Vsmart

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Một lỗi rất hay xảy ra khi các bạn sử dụng dụng tính năng quay, ghi âm màn hình trên điện thoại Vsmart đó là không có tiếng mà không biết nguyên nhân vì sao lại bị như vậy và ở bài viết này mình sẽ hướng dẫn mọi người các khắc phục lỗi trên nhé.Cụ thể có 2 nguyên nhân chính khiến bạn quay video không có tiếng khi sử dụng tính năng quay màn hình trên Vsmart đó như sau:

1.Do đeo tai nghe

Tính năng quay màn hình trên điện thoại Vsmart để thu được tiếng loa ngoài vì vậy khi bạn đeo tai nghe vào thì ứng dụng sẽ không thu được tiếng ở mỗi trường và cũng không thu tiêng được bằng tai nghe chính vì vậy lúc này video bạn quay sẽ không có tiếng vậy nên bạn hãy rút tai nghe ra để quay video nhé.

2.Do không cấp quyền ghi âm

Một lỗi thứ 2 rất phổ biến và thường là nguyên nhân chính đó là bạn chưa cung cấp quyền ghi âm cho ứng dụng Quay màn hình trên Vsmart.Lần đầu tiên bật tính năng này ứng dúng sẽ hỏi bạn có cung cấp quyền ghi âm không nếu bạn bấm vào Từ chối thì chắc chắn video bạn quay sẽ không có tiếng.
Thậm chí mình có bấm đồng ý cho ghi âm nhưng cũng không hiểu vì sao không có tiếng luôn và dưới đây là cách khắc phục lỗi này mọi người làm theo nhé.

Đầu tiên anh em vào phần Cài đặt sau đó bấm vào tìm kiếm để tìm cho mình ứng dụng Quay màn hình như hình dưới đây, đây là ứng dụng hệ thống của điện thoại Vsmart nên bạn không thấy nó xuất hiện ở danh sách ứng dụng ngoài màn hình đâu nhé.

Tại đây bạn bấm vào phần Quyền để xem thử ứng dụng đã được cho phép quyền ghi âm chưa, nếu chưa bạn bấm sáng bật biểu tượng Micrô lên nhé như hình dưới đây là được.

Vậy là xong bây giờ bạn tiến hành quay lại màn hình điện thoại Vsmart của mình thử xem đã thu âm được tiếng chưa nhé và mình đảm bảo là sẽ được 100%.Còn nếu không được hay có ý kiến thì anh em để lại bình luận cũng như tham gia diễn đàn Vsfan.vn để thảo luận cùng mọi người nhé.

Chúc anh em thành công!

Sửa lần cuối:

Leminhhoai

Lớp mầm
Thành viên
Sao quay màn hình chỉ ghi được tiếng bên ngoài mà không ghi được tiếng bên trong vậy , đề nghị update thêm tính năng này

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Sao quay màn hình chỉ ghi được tiếng bên ngoài mà không ghi được tiếng bên trong vậy , đề nghị update thêm tính năng này
Uả anh em không ghi âm được tiếng bên trong hả, mình chơi game hay mở nhạc lên vẫn ghi âm được tiếng mà có điều là nó vừa ghi âm ngoài vừa ghi âm hệ thống nên hơi nhiễu.

Leminhhoai

Lớp mầm
Thành viên
Uả anh em không ghi âm được tiếng bên trong hả, mình chơi game hay mở nhạc lên vẫn ghi âm được tiếng mà có điều là nó vừa ghi âm ngoài vừa ghi âm hệ thống nên hơi nhiễu.
Ya của mình là sau này update thêm việc quay màn hình khi gắn tay phone ấy, vừa ghi đc tiếng trong màn hình vừa ghi đc tiếng bên ngoài

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Ya của mình là sau này update thêm việc quay màn hình khi gắn tay phone ấy, vừa ghi đc tiếng trong màn hình vừa ghi đc tiếng bên ngoài
Hiện tại khi bác gắm tai phone ghi âm thì nó chỉ thu tiếng bên trong mà không thu tiếng biên ngoài hả, mình nó thu hết cả 2 mà ta.

Chỉnh âm lượng lên mức cao nhất thử bác, trong lúc ghi âm đừng bấm tăng giảm âm lượng, test lại thử coi

Leminhhoai

Lớp mầm
Thành viên
Là không ghi được tiếng trong màn hình, tiếng bên ngoài vẫn ghi được, thử như bác nói roiif và chỉ ghi được tiếng bên ngoài, tiếng bên trong không ghi được

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Là không ghi được tiếng trong màn hình, tiếng bên ngoài vẫn ghi được, thử như bác nói roiif và chỉ ghi được tiếng bên ngoài, tiếng bên trong không ghi được
Để rãnh mình quay video lên thử cho anh em xem, mình vừa mở zing vừa nói nó thu đc cả 2.Bác test trên game hay ứng dụng nào nhỉ? bác dùng máy nào nhỉ?

Leminhhoai

Lớp mầm
Thành viên
Tôi test trên game bác à, khi nào bác thử thì cắm tay phone vào rồi ghi màn hình, nó không ghi được tiếng game bên trong bên nhoài vẫn ghi đc

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Tôi test trên game bác à, khi nào bác thử thì cắm tay phone vào rồi ghi màn hình, nó không ghi được tiếng game bên trong bên nhoài vẫn ghi đc
À,,, sory bác, mình mở load phone to quá nên nó ghi âm được luôn chứ không phải ghi âm âm thanh trên máy :cry:, sorry bác nha.Cái này đợi bản 3.0 ra mình test lại chứ chắc hiện tại ai cũng bị vậy rồi.Mà ghi âm trên Vsmart âm thanh bị nhiễu quá.

AldenAlden0109

Lớp mầm
Thành viên
Máy mình joy 3 mà thu lúc được lúc không, đến cả quay video cũng ko thu đc tiếng, hqua tự nhiên lại thu đc mà hnay ngủ dậy lại y nguyên. Mình thử hết các cách rồi mà chẳng biết ntn

Chinhthu

Lớp mầm
Thành viên
Cho mình hỏi sao mình quay màn hình trong youtobe thì có tiếng, còn trong zoom thì bị mất tiếng là sao vậy?

Suuusiiii

Lớp mầm
Thành viên
Mình ghi màn hình mà đeo tai nghe , mở video lên xem lại thì kh có tiếng , cho mình hỏi là có cách nào làm cho video có tiếng lại kh ㅠㅠ?