• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Khắc phục lỗi bắt sóng wifi yếu

Bác nào bị lỗi bắt sóng wifi yếu, không ổn định trên các con điện thoại Vsmart thì thử bật vị trí lên xong khởi động lại máy nha. Tôi đã thử và được khắc phục.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bác thử dùng một cái thiết bị kết nối với điện thoại qua bluetooth 2.4g xem, đập luôn cục wifi chứ đùa, mình hay nghe nhạc, mà mở loa lên là y như cục wifi bị cả chục người kéo, cay lắm a, chắc sau này có tiền rủng rỉnh thì mình mua một cái tai nghe bluetooth xịn hơn không cùng sóng với wifi mà dùng

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bác thử dùng một cái thiết bị kết nối với điện thoại qua bluetooth 2.4g xem, đập luôn cục wifi chứ đùa, mình hay nghe nhạc, mà mở loa lên là y như cục wifi bị cả chục người kéo, cay lắm a, chắc sau này có tiền rủng rỉnh thì mình mua một cái tai nghe bluetooth xịn hơn không cùng sóng với wifi mà dùng
Sóng tai nghe sịn có bị rè đâu (tai nghe ốp hết tai nghe khá êm). Tai nghe hãng Vsmart tặng cho có mà. Nhà mình có cả gần 10 cái loa bluetooth. Nhưng chỉ thích nghe máy sony.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bác nào bị lỗi bắt sóng wifi yếu, không ổn định trên các con điện thoại Vsmart thì thử bật vị trí lên xong khởi động lại máy nha. Tôi đã thử và được khắc phục.Xem đính kèm 3739
Cũng 1 gợi ý. xử lí lỗi. Máy mình luôn bật vị trí cho tất cả những ứng dụng hỏi vị trí.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình dạo này wifi yếu cực. Chắc lại bóp băng thông triển khai 5G.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
FPT thông báo nâng băng thông miễn phí từ 45MB lên 80MB cho nhà mình mà chẳng thấy nhanh hơn được tí nào. Mình kiểm tra email trên joy3, xem tin zalo có hình ảnh GIF mà nó xoay tròn chống cả mặt, tắt modem đợi 20s khởi động lại cũng chẳng khá hơn bao nhiêu mặc dù ngồi cách modem chừng 2-3m, chuyển sang 4G nó vào rầm rầm luôn.

Nhưng xem youtube/nghe Zing, download phim chục GB qua wifi thì rất ok.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
FPT thông báo nâng băng thông miễn phí từ 45MB lên 80MB cho nhà mình mà chẳng thấy nhanh hơn được tí nào. Mình kiểm tra email trên joy3, xem tin zalo có hình ảnh GIF mà nó xoay tròn chống cả mặt, tắt modem đợi 20s khởi động lại cũng chẳng khá hơn bao nhiêu mặc dù ngồi cách modem chừng 2-3m, chuyển sang 4G nó vào rầm rầm luôn.

Nhưng xem youtube/nghe Zing, download phim chục GB qua wifi thì rất ok.
Mình báo thì xuống thay modem thấy sịn sò lắm 5 râu luôn... Nhưng chẳng thấy khá hơn. Laptop và tivi phải cắm dây đầu cat5 xài mới ok. Điện thoại xài wifi muốn đập. Có wifi mà toàn xài 4G.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB