• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Khắc phục điện thoại Vsmart tự động mở quảng cáo, dính virut

hoangnam

Moderator
Thành viên
Hiện tại mình thấy có rất nhiều bạn đang sử dụng điện thoại Vsmart nói rằng điện thoại lâu lâu tự động hiện quảng cáo lên màn hình, tự động mở trình duyệt vào các link lạ giống như việc dính virut vậy thì làm sao để khắc phục trường hợp này thì phải làm sao?

Thực chất không phải điện thoại Vsmart của anh em bị dính virus gì đâu mà do vô tính anh em cài các ứng dụng không rõ nguồn gốc trên kho ứng dụng hoặc từ file APK nào đó thôi.Các lập trình viên ứng dụng này lập trình tự động hiện quảng cáo lên màn hình điện thoại để bạn bấm vào và chủ nhân app đó sẽ có tiền, chỉ đơn giản vậy thôi.

Vì vậy cách khắc phục đơn giản nhất là anh em tìm xem thử đã cài ứng dụng nào lạ lạ từ file APK hay trên Google Play không? Tìm ngay nó và xóa là là được.Anh em không cần cài thêm ứng dụng diệt virut nào đâu nhé.

Ở đây mình cũng từng bị 1 lần do cài ứng dụng Lịch vạn niên (Lịch âm 2020) sau đó các quảng cáo hay hiện lên trong lúc sử dụng điện thoại và sau khi xóa thì đã hết.Anh em nếu đang bị có thể xem danh danh sách các ứng dụng đã cài đặt bên dưới đây xem để xóa đi nhé.

• - Lịch Âm
  • - Super-Bright LED Flashlight/Torch
  • - ES App Locker
  • - GO apps (v.d. GO Keyboard, GO Weather)
  • - KittyPlay
  • - Peel Remote app
  • - Photo Editor Pro
  • - TouchPal apps
  • - VideoShow video editor
  • - Xender
  • - Z Camera (và các ứng dụng của Zero Team)
  • - HiFont
  • - Battery Doctor
  • - FotoRus
  • - UC Browser (cái này mình đang dùng, nhưng biết cách thiết lập thì ok)
  • - Apps2SD
  • - 360security
  • - Photo Collage Editor
  • - LOCX: App Lock
  • - XBrowser
  • - Solo Launcher
  • - Dolphin Browser

Chúc anh em thành công!

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cái quảng cáo dạng này thường vô xoá dữ liệu người dùng - dữ liệu cache ứng dụng là hết. Đâu nên gỡ ứng dụng cần dùng.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Hic mình gỡ ứng dụng đó rồi mà vẫn dính quảng cáo :( phải làm sao đây ạ
Muốn diệt tận gốc thì nên hard reset lại máy, sau đó cài lại các app, để ý và không cài những app có chứa quảng cáo, nó có báo trên chplay đó.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tắt cache kiểu gì vậy bạn chỉ mình với
Cần xoá ứng dụng nào bấm giữ ứng dụng đó, tiếp theo chọn thông tin ứng dụng, bộ nhớ muốn xoá gì xoá. Tắt nguồn máy mở lại

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB