• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Joy 4 đang dùng thì bị treo ở logo "đốm lửa cháy phừng phừng" và thẻ nhớ biến mất

ShadowDemon

Lớp lá
Thành viên
1. Em cũng không rõ nguyên nhân gì. Nhưng có một tình tiết thế này: cái app của Khựa là "77file" lâu lắm rồi em không dùng nên gỡ, nay dùng thì tải về từ https://www.77file.com/ cài lại. Xài xong thì em k nhớ đã thoát app đó chưa nhưng browse file bằng RAR (của RarLab) thì tự dưng hiện logo đốm lửa cháy phừng phừng, cứ cháy hết lại rồi lại cháy từ đầu khoảng 20s (treo ở đó, có vẻ không khởi động lại vì không rung và hiện logo startup), rồi máy rung khởi động lại và chạy bình thường. Các cao nhân cho em hỏi có phải là máy có dấu hiệu bị đột tử phẩn cứng không vì hôm trước em có đọc một bài nào đó nói máy Vsmart rất hay đột tử phần cứng ở trên vsfan. Còn nếu là do app thì có phải máy em dính virus rồi không ạ? Máy em chưa vọc vạch gì.

2. Trước đây em xài thẻ Sandisk 128gb thì always ok. Nhưng từ 4-5 tháng trước khi đổi sang thẻ 256gb thì thỉnh thoảng lại có hiện tượng là thẻ nhớ tự dưng "biến mất" phải gỡ khay thẻ ra cắm lại một hai lần thì mới nhận, có lần cắm lại thì nó lại hiển thị là thẻ đã hỏng (corrupted), cắm lại lần nữa thì nhận bình thường. Thẻ tốt ạ, phần mềm của hãng xác nhận là thẻ chính hãng.