• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Joy 3 VOS 3 - Teamviewer Host không vượt được lockscreen.

khoinp1012

Lớp mầm
Thành viên
Mình có 1 vấn đề rất quan trọng khi dùng VSmart Joy 3 sau khi nâng cấp lên phiên bản mới nhất VOS 3.0.
Do mình sử dụng máy tính rất nhiều nên hay dùng Teamviewer để kiểm tra tin nhắn hoặc cuộc gọi nhỡ, nhưng sau khi cài Teamviewer Host thì ở tại màn hình lockscreen, ở teamviewer là 1 màu đen nên không thể vào máy được. Nếu không cài đặt lock screen hoặc mở lock screen trên điện thoại thì Teamviewer Host lại hoạt động bình thường, nhưng không cài lockscreen thì rất bất tiện.
Hy vọng có ai hướng dẫn mình xử lý vấn đề này, mình cảm ơn.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình có 1 vấn đề rất quan trọng khi dùng VSmart Joy 3 sau khi nâng cấp lên phiên bản mới nhất VOS 3.0.
Do mình sử dụng máy tính rất nhiều nên hay dùng Teamviewer để kiểm tra tin nhắn hoặc cuộc gọi nhỡ, nhưng sau khi cài Teamviewer Host thì ở tại màn hình lockscreen, ở teamviewer là 1 màu đen nên không thể vào máy được. Nếu không cài đặt lock screen hoặc mở lock screen trên điện thoại thì Teamviewer Host lại hoạt động bình thường, nhưng không cài lockscreen thì rất bất tiện.
Vậy là teamwiewer host trên vos2.5 xài cài mật khẩu được hả bạn? Hay trên vos3.0 cài teamwiewer host mới bị.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cài khóa màn hình là mật khẩu ấy bạn, nhấn giữ chuột kéo từ dưới lên trên giống như vuốt lên trên điện thoại đó, rồi nhập mật khẩu xong Enter là mở khóa được ah. Chứ cài khóa màn hình bằng mẫu hình hay mã pin thì rất khó mở khóa.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB