• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn thiết lập Chế độ chơi game (Game mode) trên điện thoại Vsmart

hoangnam

Moderator
Thành viên
Tương tự như các hãng điện thoại khác như Xiaomi, Realme, Oppo... thì Vsmart cũng phát triển riêng một phần mềm có tên gọi là Game Mode (Chế độ trò chơi) để hỗ trợ người dùng tối ưu thiết bị của mình khi chơi game đem tới trải nghiệm tốt hơn, vậy ứng dụng game mode trên điện thoại Vsmart là gì? cách thiết lập sử dụng như thế nào để nâng cao hiệu suất chơi game thì ở bài viết này cùng tìm hiểu nhé.

game-mode-trên-vsmart-va-cach-thiet-lap (1).jpg

1.Chế độ chơi game trên Vsmart là gì?

Chế độ chơi game (Game mode)
là ứng dụng do Vsmart phát triển để cho phép người dùng cải thiện trải nghiệm khi chơi game của mình tốt hơn bằng cách tối ưu hoá một số hoạt động trong game cũng như ngăn chặn những phiền nhiễu đến từ các ứng dụng khác.
Cụ thể trên ứng dụng Game Mode Vsmart bạn có thể giải phóng bộ nhớ RAM, ứng dụng chạy ngầm để cải thiện hiệu năng.Bạn có thể thiết lập chế độ chơi game ở mức nâng cao để tối ưu CPU, GPU tăng FPS khi chơi game.Bên cạnh đó ứng sẽ giúp bạn ngăn chặn các cuộc gọi đến trong lúc chơi game để hạn chế việc bị mất kết nối mạng, gián đoạn khi chơi.

Ứng dụng này hiện nay cũng đều được cách hãng điện thoại khác phát triển tuy nhiên các đặt tên có thể khác nhau ví dụ có hãng gọi là Game Mode hay GPU Turbo hoặc Game Launcher.

2.Cách thiết lập Game mode trên Vsmart

Đầu tiên nếu điện thoại Vsmart của mọi người chưa cài ứng dụng này thì có thể bấm vào đường link bên dưới đây để tải và cài đặt nhé, từ VOS 3.0 trở lên thì ứng dụng Game mode được cài sẵn trên điện thoại Vsmart.
ạn có thể tải ứng dụng Game Mode của Vsmart tại đường link sau đây: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.vinsmart.gamemode

Bây giờ mình sẽ hướng dẫn anh em cách thiết lập trên ứng dụng này để anh em có thể có trải nghiệm chơi game tốt nhất nhé.

1.Thêm game vào Chế độ trò chơi (Game mode)

Đầu tiên bạn nên thêm các game bạn muốn chơi vào ứng dụng Game mode , mục đích của việc này là để khi chơi các game trên thì bạn có thể thiết lập nhanh các tính năng mà ứng dụng Game mode hỗ trợ như : quay màn hình, chụp ảnh màn hình, bật chế độ làm phiền....

1-them-game-vao-che-do-tro-choi (1).jpg

2.Thiết lập nâng cao

Tiếp theo đến phần thiết lập Game mode để tối ưu hiệu suất chơi game, đầu tiên bạn bấm vào phần Cài đặt, ở đây bạn có thể thiết lập các tính năng như:
  • Tắt chế độ sáng thích nghi
  • Thiết lập âm thanh game
  • Chặn các cuộc gọi, tin nhắn đến

2-cai-dat-tong-quan-game-mode (1).jpg

Tùy vào nhu cầu của bạn thì bạn bật tắt các tính năng trên thôi, bạn nên kích hoạt hiển thị nút ảo để để khi chơi game biểu tượng Game mode sẽ hiển thị mờ mờ trong game để bạn có thể thiết lập lại các cài đặt trên.

Ở mục Chế độ chơi game bạn chuyển từ Chế độ cơ bảng sáng Chế độ nâng cao để thiết lập sâu hơn nhằm đem lại hiệu năng chơi game tối hơn.Ở đây bạn nên bật hết các tùy chọn như:
  • Độ phân giải thấp
  • Tằng cường CPU và GPU
  • Tằng cường hiển thị
  • Tối đa FPS
  • Tắt xoay màn hình

3-thiet-lap-che-do-choi-game-nang-cao (1).jpg

Bạn có thể thiết lập như trên hình ảnh trên nhé, qua thiết lập mình thấy khi chơi game sẽ mượt và ổn định hơn một chút đối với các dòng máy Vsmart có cấu hình thấp.
Ngoài ra bạn còn có thể sử dụng ứng dụng Game Mode để giải phóng bộ nhớ, ứng dụng chạy ngầm bằng cách bấm vào Tăng hiệu năng và đợi điện thoại Vsmart giải phóng bộ nhớ.

tang-hieu-nang-bang-ung-dung-game-mode-jpg.329

Vậy là xong, hiện tại ứng dụng Game Mode trên Vsmart còn chưa đầy đủ nhiều tính năng như trên các dòng điện thoại khác tuy nhiên nó cũng có thể tối ưu điện thoại Vsmart anh em tốt hơn đặc biệt khi chơi game.

Có gì hay ho thú vị muốn chia sẽ anh em nhớ để lại bình luận bên dưới diễn đàn để mọi người cùng thảo luận nhé.Chúc anh em chơi game vui vẽ!

hoangnam

Moderator
Thành viên
Mình thấy ứng dụng này cũng không cần thiết lắm. Sử dụng không thấy khác gì không dùng.
Sẽ thấy nó tác dụng trên mấy tựa game offline hoặc ở mức điện thoại đang chơi ổn, chứ nếu dùng Joy 3 áp dụng ứng dụng này chơi liên quân thì vẫn 30 fps vẫn hơi giật thôi chứ cũng không cải thiện tăng lên đc 1 fps nào.
Anh em nên dùng GFX tools cho Pubg hoặc với 多开分身 cho liên quân nếu cần nhé tăng FPS nhé.

Namvuhai1508

Lớp mầm
Thành viên
Tại sao trên vsmart live không tải được nhỉ ? Mình bấm vào chỗ tiện ích của vsmart thì nó vào CH Play rồi tải không được, bấm vào link phía trên cũng chuyển vào CH Play nhưng chỉ tải chứ không tải.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tại sao trên vsmart live không tải được nhỉ ? Mình bấm vào chỗ tiện ích của vsmart thì nó vào CH Play rồi tải không được, bấm vào link phía trên cũng chuyển vào CH Play nhưng chỉ tải chứ không tải.
Sao vsmart live k có v ta
Vinsmart Game Mode đã ẩn trong tìm kiếm trên CH Play. Kích vào đường link dưới đây để truy cập vào và cài đặt

NiwaTori10x

Lớp mầm
Thành viên

Đính kèm

21.3 KB · Lượt xem: 387

Hk2211

Lớp lá
Thành viên
Âm dương sư moba ko thích ứng vs ứng dụng này,set up game xong mở game lên là màn hình cảm ứng ko nhận luôn

Tyhuynh

Lớp mầm
Thành viên
Có ai chơi Liên Quân trên live 4 mà bị đơ cảm ứng giống mình không, tự di chuyển và đơ khi dùng chiêu, đem ra tgdd đổi thì bảo là game không tương thích với máy :)

Tyhuynh

Lớp mầm
Thành viên
Có ai chơi Liên Quân trên live 4 mà bị đơ cảm ứng giống mình không, tự di chuyển và đơ khi dùng chiêu, đem ra tgdd đổi thì bảo là game không tương thích với máy :)

NiwaTori10x

Lớp mầm
Thành viên
mình cũng live 4 chơi vẫn bth. Hơn nữa bên Vsmart dùng ảnh của lq để qc cho máy mà bên tgdd lại nói ko tương thích, vớ vẩn thật

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB