• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn tắt tự động cập nhật hệ thống điện thoại Vsmart

hoangnam

Moderator
Thành viên
Thấy anh em không muốn cập nhật lên bản VOS mới hoặc bản cập nhật hệ thống tuy nhiên khi tắt nguồn mở lại máy có khả năng điện thoại sẽ tự động hoặc khi điện thoại kết nối vào mạng sẽ yêu cầu cập nhật.Vì vậy một số anh em muốn tắt tính năng tự động cập nhật hệ thống trên điện thoại Vsmart thì có thể xem hướng dẫn dưới đây.

Bước 1: Bật chế độ nhà phát triển.

Đầu tiên anh em phải bật chế độ nhà phát triển lên vì tính năng này nó ẩn ở trong điện thoại Vsmart.Bật chế độ nhà phát triển sẽ không ảnh hưởng gì đến điện thoại đâu nha anh em vì bật được tắt được.

Bước 2.Tắt tự động cập nhật

Bước tiếp theo anh em truy cập vào chế độ nhà phát triển bằng cách bấm vào mục Cài đặt -> Hệ thống -> Tùy chọn nhà phát triển như hình bên dưới đây.

buoc-4-tinh-nang-tuy-chon-nha-phat-trien-xuat-hien-jpg.45

Tại chế độ này bạn kéo xuống chọn vào mục Cập nhật hệ thống tự động và bấm Tắt đi là xong, như vậy là khi anh em khởi động lại điện thoại vsmart sẽ không tự động cập nhật.

Sẵn tiện anh em thắc mắc là nếu đã update lên VOS hoặc bản cập nhật mới thì hạ xuỗng lại bản cũ được không thì câu trả lời là không, nếu bị lỗi anh em có thể ra TTBH để nhờ kĩ thuật viên họ hạ xuống thì có khả năng được.

Chúc anh em thành công!

kenpachi77

Lớp mầm
Thành viên
sorry, lại là mh đây :D đã làm theo bài viết, vẫn chưa thấy tác dụng là gì cả, nhưng mà thông báo cập nhật hệ thống cứ hiện liên tục, dạo gần đây tần suất càng dày hơn.
Xin hỏi có cách nào tắt luôn cái thông báo này không, nhìn ngứa mắt ** :cry:

Laophen

Lớp mầm
Thành viên
điện thoại của mình khi cập nhật lên vos 3.0 củng bị lỗi phần điện thoại. khi gọi điện xong mãi mới tắt được, mà màn hình bị đen thui, phải 10 giây sau mới gọi lại được cuộc tiếp theo. chưa kể từ ngày update lên phiên bản mới này máy chạy bị đơ lắm. cảm ứng thì không nhạy nữa. có ai bị như mình không. mình dùng Vsmart joy 3 ram 4g, ổ cứng 64g.

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB