• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn giảm dung lượng Genshin Impact

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bây giờ nhìn Genshin Impact có vẻ khá là nặng ký rồi đấy, có ông thì 18gb, có ông 20, thậm chí là 22.5gb, hơi nặng, hôm qua mình rảnh nên có làm nhẹ cái video hướng dẫn giảm dung lượng Genshin Impact, khá đơn giản thôi, nhưng nó lại tỏ ra rất hiệu quả trong việc giảm lag, và còn không lo mỗi bản cập nhật, hay thì xin 1 like nhé ??

Phần hướng dẫn: Ở đây (lười chèn phụ đề nên để phần hướng dẫn dưới mô tả video, đọc sơ qua rồi xem là hiểu)
Phần thử nghiệm thực tế: Ở đây (trước khi giảm dung lượng thì chỉ chơi được cực thấp 30fps)

Vì mình đã làm rồi nên trong video chỉ là mô tả sơ lượt thôi, còn hiệu quả thì cực kỳ rõ ràng luôn nhé, trước khi mình làm thì genshin impact trên máy mình nặng đến 20gb cơ, và với con chip Snapdragon 732g trên máy thì chỉ chơi được đồ hoạ cực thấp 30fps thôi.

Thậm chí fps còn không ổn định cơ, nhưng khi giảm lượng dữ liệu hơn 5gb thì có sự khác biệt rõ rệt luôn, chơi đồ hoạ gần max mà vẫn giữ được fps trên 40, tiếc là mình chưa set up quạt tản nhiệt sò lạnh trong lúc quay clip nên lúc máy nóng lên nó bắt đầu lag giật, nhưng như vậy đã đủ để chứng minh rồi nhé, rất hiệu quả luôn.

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Haizzz, giờ dung lượng game khủng quá, với lại sau 3 lần cài thất bại, em bỏ sang chơi trên đám mây rồi, ping 300~400ms ?
À còn nữa. Từ Android 11 trở đi không cho phép người dùng lưu thêm dữ liệu vào thư mục ứng dụng. Nhỡ bác chuyển dữ liệu ra thẻ nhớ rồi không chuyển lại được thì sao?

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Haizzz, giờ dung lượng game khủng quá, với lại sau 3 lần cài thất bại, em bỏ sang chơi trên đám mây rồi, ping 300~400ms ?
À còn nữa. Từ Android 11 trở đi không cho phép người dùng lưu thêm dữ liệu vào thư mục ứng dụng. Nhỡ bác chuyển dữ liệu ra thẻ nhớ rồi không chuyển lại được thì sao?
Được mà bác, dùng app file của hệ thống Android như zarchiver hay xplore cũng được mà, nhưng dùng cái ứng dụng file này cho giao diện dễ nhìn, mình có chuyển qua thẻ thử rồi, nhưng tốc độ đọc ghi chậm nên chuyển vào máy lại, cần thì chuyển vào trong là ok

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Em thử rồi. Thư mục .com.*blahblah*.miHoYo đó thuộc thư mục hệ thống (?), em từng xóa thư viện âm thanh rồi chép lại vào đó nhưng bị chặn, có chăng thì nó chỉ hiện những tệp rác 0B mà thôi. :/

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em thử rồi. Thư mục .com.*blahblah*.miHoYo đó thuộc thư mục hệ thống (?), em từng xóa thư viện âm thanh rồi chép lại vào đó nhưng bị chặn, có chăng thì nó chỉ hiện những tệp rác 0B mà thôi. :/
Chắc do vsmat có vấn đề chăng

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bác dùng app nào để chép trở lại vậy

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Dùng cái này chép dữ liệu trở về nhé.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em dùng zArchiver với Google Files đều không được.
Bác cấp quyền đầy đủ chứ, tui tess như trong video thì hoàn toàn bình thường, không gặp vấn đề gì với zachiver

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Haizzz, bác quên nhanh quá :D :
Em đã cấp cả quyền truy cập thư mục hệ thống rồi mà. Cũng có thể do MIUI dễ dãi hơn VOS chăng? :/

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em đã cấp cả quyền truy cập thư mục hệ thống rồi mà. Cũng có thể do MIUI dễ dãi hơn VOS chăng? :/
Chắc vậy, nhưng cách tui chỉ thì nó cải tiến hơn phải không, không còn lo mỗi phiên bản mới nữa, nhưng nghe bộ chắc có bác chuyển trở lại được có bác không rồi a

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Chắc vậy, nhưng cách tui chỉ thì nó cải tiến hơn phải không, không còn lo mỗi phiên bản mới nữa, nhưng nghe bộ chắc có bác chuyển trở lại được có bác không rồi a
Hè hè, vậy thì xin phép bác em làm 1 video cho Vsmart nhé ;) Bỏ từ lúc đó đến giờ vì thiếu người kiểm chứng :')

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Hè hè, vậy thì xin phép bác em làm 1 video cho Vsmart nhé ;) Bỏ từ lúc đó đến giờ vì thiếu người kiểm chứng :')
Con active 3 đang nằm trong quan rồi, muốn thì phải hồi sinh dậy mới thử nghiệm thực tế được a ?

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB