• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn cài chủ đề (theme) trên điện thoại Vsmart

hoangnam

Moderator
Thành viên
Chủ đề hay còn gọi là Theme làm một tính năng không thể thiếu trên chiếc điện thoại Android ở đây là Vsmart nói riêng.Chủ đề khác với hình nền là có tùy biến được các icon ứng dụng, hình nền hoặc các biểu tượng mặc định trên điện thoại Vsmart chính vì vậy nếu bạn thấy giao diện mặc định trên điện thoại Vsmart chán quá thì thay đổi chủ đề chính là cách bạn làm mới cho điện thoại của bạn.

Trên các dòng điện thoại Vsmart thì đang chạy bởi nền tảng hệ điều hành VOS chính vì vậy Vsmart cũng có riêng một khi chủ đề từ thu phí đến trả phí để cho các hàng có thể tải về sử dụng bất cứ lúc này và ở bài viết này cùng Vsfan.vn đi tìm hiểu cách thay đổi chủ đề (theme) trên điện thoại Vsmart nhé.

Bước 1.Tải ứng dụng VinSmart Chủ Đề

Các bạn lưu ý không phải điện thoại nào Vsmart hiện tại cũng có thể thay đổi được chủ đề (theme) trên điện thoại bởi 2 nguyên nhân sau:
  1. Điện thoại chưa được cập nhật lên phiên bản VOS 2.5
  2. Điện thoại cập nhật lên VOS 2.5 nhưng chưa cài ứng dụng VinSmart Chủ Đề hoặc không cài đặt được.
Hiện nay những dòng điện thoại này được cập nhật lên phiên bản VOS 2.5 hỗ trợ tính năng chủ đề thì mới có thể thay đổi được chủ đề nhé còn nếu điện thoại bạn đang sử dụng VOS 2.0 thì hiện tại phải đợi bản cập nhật VOS 2.5 trong tương lai để sử dụng.
Nếu điện thoại bạn đang sử dụng VOS 2.5 thì bây giờ hãy kiểm tra xem điện thoại bạn đã cài ứng dụng VinSmart Chủ Đề bằng cách bấm vào đường link bên dưới đây nhé: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.vinsmart.themestore

Nếu chưa cài thì mọi người cài vào nhé, nếu cài rồi thì có thể bỏ qua còn nếu thấy thông báo Thiết bị của bạn không tương thích với phiên bản này thì bản VOS của bạn chưa có tính năng Chủ đề phải đợi bản cập nhật sau nữa.

Bước 2.Vào cài đặt chủ đề

Sau khi hoàn thành được bước 1 rồi thì bây giờ bạn tiến hành truy cập vào mục Cài đặt và chọn vào Chủ đề và hình nền để tiến hành tải chủ đề về điện thoại bạn,

buoc-1-vao-cai-dat-chu-de-va-hinh-nen-jpg.113

Bước 3.Vào cài đặt chủ đề

Tại đây ngay mục đầu tiên chính là phần Chủ đề, bạn bấm để xem danh sách các chủ đề muốn cài đặt theo chuyên mục như chủ đề tiêu biểu, thiên nhiên, ngày lễ, món ăn... đa phần các chủ đề hiện tại trên kho chủ đề của Vsmart đều là miễn phí cả và người dùng cũng có thể tự mình làm chủ đề cho điện thoại tại trang website: https://creator.vsmart.net/

Bước 4.Cài đặt chủ đề

Sau khi chọn được 1 chủ đề (theme) bạn thích rồi thì chỉ việc bấm Tải xuống và sau đó bấm Áp dụng là ngay lập tức chủ đề đó sẽ được cài đặt cho điện thoại Vsmart của bạn.

Sau khi cài đặt xong bạn quay ra màn hình chính của điện thoại sẽ thấy màu sắc, biểu tượng các icon trên điện thoại sẽ thay đổi theo chủ đề bạn đã tải về.Bạn có thể nhìn thấy hình ảnh trước và sau khi mình cài đặt chủ đề trên điện thoại Vsmart Live của mình, khá là đẹp và thú vị hơn so với các hình ảnh mặc định của điện thoại đúng không nào?

Vậy là xong chỉ qua những thao tác đơn giản bạn có thể tùy biến cho điện thoại Vsmart của mình những màu sắc thu vị hơn bằng tính năng thay đổi Chủ đề rồi đó.Nếu bạn muốn mang đậm phong cách cá nhân của mình thì có thể tự tạo chủ đề riêng cho bạn tại trang web của Vsmart là https://creator.vsmart.net/ thậm chí bạn có thể kiếm tiền từ việc làm chủ đề, hình nền đó nhé.

Vậy là xong, mọi người có thắc mắc hỏi đáp và chia sẽ gì có thể để lại bình luận bên dưới diễn đàn Vsmart để mọi người cùng trao đổi thêm nhé.Chúc các bạn thành công!

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đẹp. Nhưng chủ đề hợp với icon bên thứ 3 nhất chỉ có lollipop

Đính kèm

816.1 KB · Lượt xem: 1,705

tranminh123a

Lớp mầm
Thành viên
Joy 3 của em đã xác thực vinid nhưng không thể đăng nhập vào chủ đề được ạ, mong ad hướng dẫn với ạ. thank.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Joy 3 của em đã xác thực vinid nhưng không thể đăng nhập vào chủ đề được ạ, mong ad hướng dẫn với ạ. thank.
Đăng vài tấm ảnh bị lỗi lên để mọi người biết với bạn, chứ vậy mình cung ko biết nó bị sao hết?

hoaiithuu

Lớp mầm
Thành viên
Máy em vsmart live, có tải theme mới r đặt nhưng n chỉ thay đổi hình nền chứ k thay đổi icon thì sửa sao ạ ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình đang dùng a3 đã nâng nên. 2.5 sao vẫn k dùng đc vậy.
Mình khôi phục cài đặt gốc không biết sao nhảy về vos 2.0 tháng 4. Trong khi đó đã update lên bản tháng 6 trước rồi. Và chủ đề cũng cài không được. Chắc vsmart chặn tạm thời.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình khôi phục cài đặt gốc không biết sao nhảy về vos 2.0 tháng 4. Trong khi đó đã update lên bản tháng 6 trước rồi. Và chủ đề cũng cài không được. Chắc vsmart chặn tạm thời.
Sao lại có chuyện như vậy được? Nếu khôi phục cài đặt gốc thì nó phải quay lại bản cập nhật gần nhất chứ :oops:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sao lại có chuyện như vậy được? Nếu khôi phục cài đặt gốc thì nó phải quay lại bản cập nhật gần nhất chứ :oops:
Chẳng hiểu lý do. Giờ cập nhật lại lần 2(trong khi cập nhật tối 3/8 rồi).

Đính kèm

47.1 KB · Lượt xem: 1,871
    39.5 KB · Lượt xem: 371

Ryu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Chắc do hết chủ đề nên ad làm đề tài này cho diễn đàn bớt nhạt chăng ??

apple

Lớp mầm
Thành viên
mình không biết thread này còn trả lời không nhưng mình hiện tại không vào được theme store trên máy tính (nhưng trên điện thoại mình có đăng nhập được). mình thử nhiều lần rồi với qr code và vinid, nhưng đến trang consent thì lại bị error như hình dưới. email thử rồi nhưnglại pop up "user not permit" ):

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
mình không biết thread này còn trả lời không nhưng mình hiện tại không vào được theme store trên máy tính (nhưng trên điện thoại mình có đăng nhập được). mình thử nhiều lần rồi với qr code và vinid, nhưng đến trang consent thì lại bị error như hình dưới. email thử rồi nhưnglại pop up "user not permit" ):
Lỗi rồi! Có thể Vsmart đã cho server làm việc khác không còn hỗ trợ nữa.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB