• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Hạ Joy 3 về VOS 2.5

MeowIce

Lớp mầm
Thành viên
Hellu, mình đang có em Joy 3 bản 2/32 chạy VOS 3.0. Mình hạ về VOS 2.5 để unlock bootloader thì khi flash xong bằng QFIL thì khởi động lên bị sọc màn hình từ lúc khởi động logo đến khi vào hđh, loa và các phím đều hoạt động. Mình dùng ROM 2.5 từ đây và đã làm theo hướng dẫn này.
Máy còn nguyên zin, chưa qua sửa chữa :D

Nếu không hạ về được thì có cách nào unlock bootloader trên vos 3.0 không nhỉ ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Hellu, mình đang có em Joy 3 bản 2/32 chạy VOS 3.0. Mình hạ về VOS 2.5 để unlock bootloader thì khi flash xong bằng QFIL thì khởi động lên bị sọc màn hình từ lúc khởi động logo đến khi vào hđh, loa và các phím đều hoạt động. Mình dùng ROM 2.5 từ đây và đã làm theo hướng dẫn này.

Quan trọng bản rom lỗi nên nó sọc thôi. Trong đó 3 bản bạn test hết chưa? Hạ unlock bootloader đúng rồi.

Sửa lần cuối:

Minh_Thanh_BG

Lớp mầm
Thành viên

Máy em con Vsmart Joy 3 bản 4/64 đã hạ xuống mấy cái phiên bản VOS 2.5 test theo link mà máy em ko sao cả ko sọc hay gì luôn. Chỉ có mỗi thiếu Face Unlocker của Vsmart thôi. Khi em cài vào thì không dùng được. Đăng kí khuôn mặt được nhưng đến lúc tắt màn hình lại ko thấy Icon khuôn mặt trên cam trước. Còn bản gốc ko sao cả. Chỉ mỗi tội ko mở khoá OEM đc thôi

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB