• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

ROM Em muốn xin ROM của Android One bản 1.7.0 cho Vsmart Active 1 để up với ạ

BaoRoaiii

Lớp mầm
Thành viên
Em muốn up con VS Active 1 của mình lên Android One mà lên các trang tìm ROM bản 1.7.0 link của nó hỏng hết r, các cao nhân ai còn giữ share cho em xin với ạ :(((

BaoRoaiii

Lớp mầm
Thành viên
Khó, BQ sập từ lâu rồi và ko một link rom ota google nào trong này hoạt động https://www.android-hilfe.de/forum/bq-aquaris-x2-x2-pro.3345/bq-support-seite-weg.959576.html

Khuyên bạn nên dump full firmware gốc trước khi thay đổi gì đó. Hoặc dùng GSI hơn.
Em k tìm thấy bản 1.7.0 nhưng đã thấy bản 3.1.4 thì liệu em up bản này vào thì máy có trục trặc gì k ạ ? thấy toàn recommend là up bản 1.7.0 mà k nói gì đến việc up bản cao hơn :(

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
- Cái đấy chỉ thử mới biết được
1 rom cơ bản thì gồm có /system, /boot. Hiện đại bây giờ kèm theo /vendor, nhưng thường phân vùng này ít khi đụng chạm, trừ trên những máy mã nguồn mở - nhiều custom rom (OSS vendor).

- Gói rom fastboot thường kèm theo các phân vùng nhạy cảm khác ngoài /system và /boot. Nên nói chung là nguy hiểm, nếu xảy ra gì rất khó quay lại. Lựa chọn tốt nhất lúc này là bạn đọc bài viết dump toàn bộ firmware hiện tại bằng QFIL (nếu giả sử bạn vẫn đang ở VOS), phòng sau có trường hợp gì bất trắc.

- An toàn nhất là dùng GSI của Phhusson https://github.com/phhusson/treble_experimentations/releases
GSI nôm na chỉ thay thế mỗi phân vùng /system, framework nằm ở đây. Về cơ bản 1 người dùng chỉ cần thay đổi systemUI.

Zenoz

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Em k tìm thấy bản 1.7.0 nhưng đã thấy bản 3.1.4 thì liệu em up bản này vào thì máy có trục trặc gì k ạ ? thấy toàn recommend là up bản 1.7.0 mà k nói gì đến việc up bản cao hơn :(
trước khi làm bất cứ cái gì hãy nhớ điều là phải có điểm để khứ hồi.
Hãy backup đầy đủ mọi thứ, nhất là stock nếu không 1 khi dunb mà không có file dump hay stock thì không ai cứu được đâu. Đó là những vấn đề những máy ra đã lâu gặp phải. Nếu không có bất kì bản stock này để backup thì tốt nhất bạn đừng thử với các bạn rom khác.

PhanMemVsmart

Lớp lá
Thành viên
Ko có box chuyên dụng để backups thì cũng ko nên nghịch nhiều bạn ơi kẻo lại mất tiền oan
dump đc rom cũ ra rồi muốn làm gì thì làm mấy cái tool crack trên mạng đôi khi nó hoạt động cũng cà tưng ko chuẩn đâu ở thanh hoá mang qua mình flash cho mình có full rom vsmart đủ các vos

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB