• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Đơ cảm ứng Vsmart Joy 3

Xetok

Lớp mầm
Thành viên
Mình đang dùng máy Joy 3 4G/32G đã cập nhật lên VOS 3.0. Khi cập nhật lên VOS 3 thì bị hiên tượng đơ cảm ứng, sau đó phải bấm khóa màn hình rồi bật lên thì lại sử dụng được. Anh em có cách nào khắc phục thì hướng dẫn cho em với

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
K chỉ riêng joy 3 mà nhiều dòng khác cũng có vấn đề với cảm ứng, mãi chưa thấy vin fix nhỉ

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình active 3 cũng gặp phải ??, bị hên còn tắt màn hình mở lên là hết, xui thì phải giữ nút nguồn 10s cho nó chạy lại luôn ??

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cũng lỗi đó,cũng joy 3.Sắp hết lòng tin với hàng này quá.
Mình thì do kéo quá sức con máy thôi, mình treo việc nặng với dùng app không tương thích ấy

Secut

Lớp mầm
Thành viên
Mình thì do kéo quá sức con máy thôi, mình treo việc nặng với dùng app không tương thích ấy
Máy tôi ko chơi game gì cả,chỉ dùng lướt web bình thường.Có khi chỉ dùng nghe gọi cũng đơ.
Đang chờ phản hồi từ nhà sản xuất xem có khắc phục được không.Được thì còn mua tiếp con nữa cho người thân,chứ lởm quá thì thôi

winkeyless

Lớp lá
Thành viên
Nhiều khi update lên nó xung đột với system cũ gây lỗi làm đơ máy.
Thử khôi phục cài đặt gốc (Factory Reset) nếu vẫn không hết mang máy ra TTBH yêu cầu chạy lại phần mềm thử xem sao. Mình xài Live với Aris không gặp vụ này.

Tintran

Lớp mầm
Thành viên
Hi bạn, mình vừa đọc được bài kia bên tinh tế lỗi là do ốp của hãng tặng, mình thử tháo ốp và thử game nhiều lần thì không còn bị đơ cảm ứng nữa, bạn có thể thử còn nếu không được nữa thì đem bảo hành nha