• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp "Điều khiển tivi, điều hòa bằng Vsmart Live?"

Tom

Lớp mầm
Thành viên
Chả là trước em có dùng Xiao Mi có cổng hồng ngoại, dùng điều khiển rất tiện, sang hàng xóm, đi loăng quăng bật điều hòa chạy vù vù ?
Em thấy cạnh trên Vsmart Live có phần tương tự như cổng hồng ngoại, không biết có phải không?
Không có hồng ngoại thì có cách nào dùng điều khiển được không các bác?

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Điều khiển điều hoà thì mình chưa test nhưng với tivi thì dùng app kết nối thôi bác,.

App của vsmart luôn, điều khiển được tivi Vsmart , Sony, Samsung...đều được.

Binhmta

Lớp mầm
Thành viên
Chả là trước em có dùng Xiao Mi có cổng hồng ngoại, dùng điều khiển rất tiện, sang hàng xóm, đi loăng quăng bật điều hòa chạy vù vù ?
Em thấy cạnh trên Vsmart Live có phần tương tự như cổng hồng ngoại, không biết có phải không?
Cái cổng trên là mic phụ để quay video đó bạn không phải cổng hồng ngoại đâu

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
Không có cổng hông ngoại thì phải qua kết nối internet, mạng LAN mới được thôi. Không thì mua mấy cái cổng hồng ngoại Adapter về cắm vào điện thoại để dùng tính năng điều khiển hồng ngoại :)))

Tom

Lớp mầm
Thành viên
Không có cổng hông ngoại thì phải qua kết nối internet, mạng LAN mới được thôi. Không thì mua mấy cái cổng hồng ngoại Adapter về cắm vào điện thoại để dùng tính năng điều khiển hồng ngoại :)))
Hơi mất công và tốn kém, nên chắc dùng con điện thoại xiaomi cũ làm máy phụ cho tiện bác ạ ?

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB