• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Điện thoại Vsmart active 3 bị tắt màn hình

Thuan

Lớp mầm
Thành viên
Chào mọi người, M đang dùng Vsmart Active 3, đang dùng thì màn hình tối thui, không sáng lên được nữa, không phải do hết pin vì tại thời điểm đó vẫn còn 80% pin. Mình thử bật nguồn các kiểu mà k sáng lên được. Thử các cuộc gọi đến, vẫn nhận, nhưng vẫn không sáng màn hình, vuốt tay thì vẫn nghe được như bình thường chỉ có điều màn hình vẫn cứ tối thui. Anh em nào gặp trường hợp này chưa hoặc có cách nào làm cho màn hình sáng lên được, chỉ giùm mình với. Thanks all

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chào mọi người, M đang dùng Vsmart Active 3, đang dùng thì màn hình tối thui, không sáng lên được nữa, không phải do hết pin vì tại thời điểm đó vẫn còn 80% pin. Mình thử bật nguồn các kiểu mà k sáng lên được. Thử các cuộc gọi đến, vẫn nhận, nhưng vẫn không sáng màn hình, vuốt tay thì vẫn nghe được như bình thường chỉ có điều màn hình vẫn cứ tối thui. Anh em nào gặp trường hợp này chưa hoặc có cách nào làm cho màn hình sáng lên được, chỉ giùm mình với. Thanks all
Giữ mở nguồn 30 giây thử. Không được thì cắm sạc và giữ nguồn bạn.

Sửa lần cuối:

Thuan

Lớp mầm
Thành viên
Giữ mở nguồn 30 giây thử. Không được thì cắm sạc và giữ nguồn bạn.
Thank you bạn, mình vừa thử cắm nguồn và giữ trong 30s rùi, chỉ có xuất hiện rung (tắt và mở..) còn màn hình thì vẫn tối thui.

TimTini

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Thank you bạn, mình vừa thử cắm nguồn và giữ trong 30s rùi, chỉ có xuất hiện rung (tắt và mở..) còn màn hình thì vẫn tối thui.

Bạn bấm 2 lần liên tiếp nút nguồn.
Sau đó màn hình sẽ sáng và máy ảnh mở lên.
Sau đó bạn thoát ra mở khóa như bình thường.
Sau đó để chấm dứt tình trạng này thì bạn kéo max độ sáng.

Sửa lần cuối:

dangnhapgame89

Lớp mầm
Thành viên
Lỗi này xuất hiện trên bản cập nhật mới nhất khi sử dụng màn hình luôn sáng, tạm thời nên tắt cái này đi chờ fix

TimTini

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Đúng là minh mới update bản nâng cấp thì bị, trước đây thì k. Đang đinh mang ra hãng bảo hành xem sao
Làm như cách mình chỉ sẽ fix được và đt sẽ hoạt động lại bình thường thôi bạn.
Cả tháng nay chưa bị lại.

TimTini

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Đúng là minh mới update bản nâng cấp thì bị, trước đây thì k. Đang đinh mang ra hãng bảo hành xem sao
Bonus thêm lỗi cực khó chịu của Active 3 là khi chụp hình màn hình bằng cách giữ phím nguồn + giảm âm lượng. Nó sẽ gây ra cái lỗi là âm lượng đa phương tiện lúc nào cũng mute, dù bạn có tăng âm lượng thì nó vẫn mute. Nên bạn cân nhắc.

NMH

Lớp mầm
Thành viên
Làm như cách mình chỉ sẽ fix được và đt sẽ hoạt động lại bình thường thôi bạn.
Cả tháng nay chưa bị lại.
Bạn ơi mình mới mua máy hôm nay luôn . Cho mình hỏi là các bản cập nhật sau nó sẽ sửa lỗi phải không ạ. Có cần đem đi bảo hành không nhỉ

TimTini

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Bạn ơi mình mới mua máy hôm nay luôn . Cho mình hỏi là các bản cập nhật sau nó sẽ sửa lỗi phải không ạ. Có cần đem đi bảo hành không nhỉ
Hy vọng v thôi chứ mình cũng đâu biết sẽ cập nhật những gì đâu.

anhhung550

Lớp mầm
Thành viên
Máy tôi cũng bị vậy, giờ đem ra bán lại ko được, vì cái máy bị cong nên TGDD ko thu, các bạn mới mua để y kĩ, máy mới bạn cũng thấy hơi cong nhẹ, xài khoảng 3 tháng là nó cong, dù ko cố tác động ngoại lực...

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy tôi cũng bị vậy, giờ đem ra bán lại ko được, vì cái máy bị cong nên TGDD ko thu, các bạn mới mua để y kĩ, máy mới bạn cũng thấy hơi cong nhẹ, xài khoảng 3 tháng là nó cong, dù ko cố tác động ngoại lực...
giống iphone 5 5s 6 6plus ngày xưa quá. màn IPS có lẻ ổn hơn Amoled

Sửa lần cuối:

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB