• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Cường lực cho Active 3

Truonghoan

Lớp lá
Thành viên
Ae cho ý kiến Active 3 dùng cường lực full viền đen hay full viền trắng thì cảm ứng vuốt cạnh màn hình sẽ tốt hơn.Như mình đang dùng loại full viền đen thì thấy vuốt 2 cạnh thì ổn còn vuốt từ dưới lên thì hơi lì hơn so với lúc không đeo cường lực,không biết full viền trắng có bị vậy k.Ae cho ý kiến để mình đi dán lại luôn ?????????????

Minh8436

Lớp lá
Thành viên
mình không có dùng Active 3, mình nghĩ bác dán loại nào cũng vậy thôi vì đã dán màn hình thì phải chấp nhận bị ảnh hưởng tới trải nghiệm vuốt, trừ khi bác dán mấy loại chính hãng ít nhất cũng từ 150k trở lên (phải mua chỗ uy tín) thì may ra trải nghiệm vuốt sẽ ok hơn mấy loại rẻ tiền 10-20k, nhưng cũng ko được như bác chơi trần đâu

hoangnam

Moderator
Thành viên
Bác lưu ý khi dán cường cực viền đen nha,hiện tại một số anh em dán cường lực viền đen bị che mất cảm biến tiệm cận nên nó không hoạt động đó.

Truonghoan

Lớp lá
Thành viên
Bác lưu ý khi dán cường cực viền đen nha,hiện tại một số anh em dán cường lực viền đen bị che mất cảm biến tiệm cận nên nó không hoạt động đó.

Trước đi dán cũng bị hiện tượng này rồi,nên mình đi dán lại miếng viền đen hơi khuyết phía bên trên tẹo thì ok k bị che cảm biến tiệm cận

Truonghoan

Lớp lá
Thành viên
mình không có dùng Active 3, mình nghĩ bác dán loại nào cũng vậy thôi vì đã dán màn hình thì phải chấp nhận bị ảnh hưởng tới trải nghiệm vuốt, trừ khi bác dán mấy loại chính hãng ít nhất cũng từ 150k trở lên (phải mua chỗ uy tín) thì may ra trải nghiệm vuốt sẽ ok hơn mấy loại rẻ tiền 10-20k, nhưng cũng ko được như bác chơi trần đâu
Mình dán ở cellphones 150k mà,theo mình nghĩ viền đen nó che bớt 4 cạnh màn hình lại xíu có khả năng sẽ ảnh hưởng đến cảm giác vuốt cạnh,còn viền trắng nó k che cái gì cả

Truonghoan

Lớp lá
Thành viên
Điện thoại của vin thì phải sài cường lực cho chắc,màn hình toàn bằng kính thường,như con active 1 động rơi nhẹ là vỡ kính

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB