• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Cụm camera (góc rộng) sau của Active 3 kêu tiếng

halfdragonheart

Lớp mầm
Thành viên
Mỗi khi chuyển chế độ từ camera góc rộng sang camera thường là cụm camera sau lại có 1 tiếng kêu "pop" khá dễ nghe, ở trong nhà 1 mình là có thể nghe thấy. Mình đã nghe kĩ và thấy nó xuất hiện từ chỗ cụm camera sau chứ không phải chỗ nào khác. Có bạn nào gặp lỗi này không? Và mình có thể đem bảo hành với lỗi này không nhỉ? Mình mua máy cũng được 2 tháng rồi.

hoangnam

Moderator
Thành viên
Mình đang dùng vsmart live và ko thấy âm thanh này nha bác, lỗi đó bác ra ttbh kiểm tra đi, lỗi thì đổi mới luôn :)

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
Cái đó, theo m ko phải lỗi đâu b, máy m cũng kêu vậy, cái này nó kiểu như zoom quang vậy, có sự điều chỉnh ống kiếng trong cụm camera.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Xác minh với bạn là active 3 mình cũng bị nha, đó không phải lỗi mà chắc do nó thay đổi khẩu độ hay gì thôi ko sao đâu bác ai cũng vậy mà.

halfdragonheart

Lớp mầm
Thành viên
hi vọng cập nhật lên vos mới sẽ hết. chứ phần mềm máy nhiều chỗ vẫn lởm khởm quá. Kể cả cái Always on Display cũng ko có mặc dù là màn Amoled

Huyprostyle

Lớp mầm
Thành viên
Máy mình active 3 mới bóc hộp ra cũng bị. Nghe như tiếng nổ tách nhỏ ấy. Cứ chuyển từ cam góc rộng sang cam góc hẹp là bị kêu. Còn ngược lại thì không :(

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Máy mình active 3 mới bóc hộp ra cũng bị. Nghe như tiếng nổ tách nhỏ ấy. Cứ chuyển từ cam góc rộng sang cam góc hẹp là bị kêu. Còn ngược lại thì không :(
Cái này hình như active 3, live đều bị kho biết là lỗi hay do nó mở camera gốc rộng ra phát ra âm thanh nữa.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB