• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Chụp Panorama (toàn cảnh) trên Camera điện thoại Vsmart Live

BaoThuy

Lớp mầm
Thành viên
Khi mình mới mua điện thoại active 1 thì camera có chế độ panorama nhưng sau này đổi qua Live thì không có chế độ panorama nữa, cả Joy 2+ cũng không thấy.
Một vấn đề nữa là chế độ thiếu sáng ( night mode) của VS chưa tốt, hy vọng các bản cập nhật mới có cải thiện hơn.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Uh, cái này do bản VOS á bạn.Con active 1 mình dùng chạy VOS 2.0 cũng còn chế độ chụp ảnh toàn cảnh (panorama), con live nâng lên vos 2.5 nên bị mất, chắc có thể bản cập nhật sau này nó mở lên lại.

Bạn muốn chụp panorara thì tải bản Google Camera về để chụp cũng được nhé, đặc biệt là chụp thiếu sáng tốt hơn rất nhiều so với ứng dung gốc của Vsmart, bác nên dùng Gcam hơn.
Tải Google Camera cho điện thoại Vsmart và hướng dẫn thiết lập

BaoThuy

Lớp mầm
Thành viên
Uh, cái này do bản VOS á bạn.Con active 1 mình dùng chạy VOS 2.0 cũng còn chế độ chụp ảnh toàn cảnh (panorama), con live nâng lên vos 2.5 nên bị mất, chắc có thể bản cập nhật sau này nó mở lên lại.

Bạn muốn chụp panorara thì tải bản Google Camera về để chụp cũng được nhé, đặc biệt là chụp thiếu sáng tốt hơn rất nhiều so với ứng dung gốc của Vsmart, bác nên dùng Gcam hơn.
Tải Google Camera cho điện thoại Vsmart và hướng dẫn thiết lập
Mình đã xài song song gcam và cam trên máy từ lâu nhưng chắc nhiều người không quen hoặc không thích cài thêm; app mặc định tuy không bằng gcam nhưng cải thiện được tới đâu hay tới đó.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB