• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Cho mình hỏi OTA là gì ạ

KhuuMinhHuy

Lớp mầm
Thành viên
Mình có tải về 1 bản Full OTA Vos 3.0 không biết máy có bị sao không ạ? Nếu có gì thì chỉ mình với ạ . EM CÁM ƠN

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Mình có tải về 1 bản Full OTA Vos 3.0 không biết máy có bị sao không ạ? Nếu có gì thì chỉ mình với ạ . EM CÁM ƠN
Bạn không rành thì không nên vọc cài vos không qua đăng kí
OTA là cập nhật qua mạng không dây

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn nói rõ hơn về cái đó giùm đi được không ạ?
Mình chưa khuyến khích bạn làm theo nhưng bạn có thể đọc bài viết này để hiểu thêm

KhuuMinhHuy

Lớp mầm
Thành viên
Mình chưa khuyến khích bạn làm theo nhưng bạn có thể đọc bài viết này để hiểu thêm
Ờm mình có đọc qua mà mình không hiểu lắm ??

hoangnam

Moderator
Thành viên
Ờm mình có đọc qua mà mình không hiểu lắm ??
Mình hiểu đơn giản thế này cũng không đúng hoàn toàn, cập nhật qua OTA là bên nhà Vsmart (nói riêng) gửi bản cập nhật qua điện thoại, anh em kết nối mạng rồi vào mục cập nhật để update thôi (chứ không phải dùng máy tính)
Nếu đã root máy trước đó, quá trình cập nhật OTA sẽ có cảnh báo thiết bị đã bị root và quá trình cập nhật OTA bị gián đoạn.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
File bạn tải về là file rom được lấy từ máy đã được đăng ký dùng thử VOS 3.0 cập nhật OTA. Nhưng nếu bạn lấy file này để cập nhật lên máy của bạn thì quá trình này ko phải là OTA nữa, chứa đựng nhiều rủi ro, bạn ko nên làm theo khi chưa hiểu.

KhuuMinhHuy

Lớp mầm
Thành viên
File bạn tải về là file rom được lấy từ máy đã được đăng ký dùng thử VOS 3.0 cập nhật OTA. Nhưng nếu bạn lấy file này để cập nhật lên máy của bạn thì quá trình này ko phải là OTA nữa, chứa đựng nhiều rủi ro, bạn ko nên làm theo khi chưa hiểu.
Ừa bạn