• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp cập nhật tháng 8 của vsmart

quanghoan1502

Lớp mầm
Thành viên
Hôm nọ em có update phần mềm của vsmart live 4 xong em sử dụng thấy khá bthg, nhưng mấy hôm nay đt các thao tác bật tắc ứng dụng hay đa nhiêm đều có hiêu ứng rất cứng ngắc, cảm giác k đc mượt cho lắm, mặc dù có nhanh hơn trc. Tiếp đến là app chăm sóc thiết bị dùng rất lag, đặc biệt là khi dọn dẹp bộ nhớ, mn có bt cách khắc phục không ạ ?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
chắc bạn chạy đa nhiệm nhiều nên tạo ra nhiều file rác, khi dọn bằng app chăm sóc thiết bị chắc chắn sẽ lag vì nó phải quét nhiều file rác mà. Nên khởi động lại máy mỗi ngày 1 lần đi bạn, sẽ cảm nhận có sự khác biệt.

CongUoc

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Hôm nọ em có update phần mềm của vsmart live 4 xong em sử dụng thấy khá bthg, nhưng mấy hôm nay đt các thao tác bật tắc ứng dụng hay đa nhiêm đều có hiêu ứng rất cứng ngắc, cảm giác k đc mượt cho lắm, mặc dù có nhanh hơn trc. Tiếp đến là app chăm sóc thiết bị dùng rất lag, đặc biệt là khi dọn dẹp bộ nhớ, mn có bt cách khắc phục không ạ ?
bạn có thể kiểm tra xem app nào đang tiêu tốn nhiều ram trong phần quản lý ram để đưa ra các giải pháp tối ưu

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Bạn chờ xem một thời gian máy khác ổn định thôi ạ , như mình khi update lên VOS 4.0 rất lag nhưng mà bây giờ lại dùng rất ổn rồi

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB