• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

ROM Cần chạy lại Rom stock (rom gốc) vsmart live

chicken84

Lớp lá
Thành viên
Mình muốn cài đặt lại Rom stock thì làm cách nào vậy mấy bạn? Mấy bị lỗi quay màn hình nghe tiếng nhưng màn hình bị đen, dù đã cài app khác vào sử dụng nhưng cũng bị. Đã hard reset mấy lần nhưng không khắc phục được.
Như mấy hãng khác có flashtooth...để tự cài đặt lại ở nhà khỏi phải ra cửa hàng. Còn VOS thì dùng phần mềm nào?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình muốn cài đặt lại Rom stock thì làm cách nào vậy mấy bạn? Mấy bị lỗi quay màn hình nghe tiếng nhưng màn hình bị đen, dù đã cài app khác vào sử dụng nhưng cũng bị. Đã hard reset mấy lần nhưng không khắc phục được.
Như mấy hãng khác có flashtooth...để tự cài đặt lại ở nhà khỏi phải ra cửa hàng. Còn VOS thì dùng phần mềm nào?
Vsmart VOS 3.0 nguồn đóng.
Chắc phải ra hãng rồi, phí 150k.
À mà mới cập nhật bị?

chicken84

Lớp lá
Thành viên
Vsmart VOS 3.0 nguồn đóng.
Chắc phải ra hãng rồi, phí 150k.
À mà mới cập nhật bị?
bị hồi lúc còn vos 2.5 rồi bạn. mình đã reset đủ kiểu cách nhưng vẫn bị như thường. do công việc mình thỉnh thoảng họp trực tuyến nên mình cần quay lại để xem nhưng cứ bị lỗi như vậy hoài.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
bị hồi lúc còn vos 2.5 rồi bạn. mình đã reset đủ kiểu cách nhưng vẫn bị như thường. do công việc mình thỉnh thoảng họp trực tuyến nên mình cần quay lại để xem nhưng cứ bị lỗi như vậy hoài.
Test bản này thử bạn

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
bởi vậy mình mới muốn ở nhà chạy lại Fw gốc như trong nhà máy khi xuất xưởng luôn xem hết lỗi không.
Kiểm tra xuất xưởng thì vào chế độ an toàn máy.
Bấm nút nguồn. Hiện 3 cột: bấm giữ tắt nguồn 3 giây. Ok
Vô đó kiểm tra.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Quay màn hình bị lỗi đen, vậy chụp màn hình có bị lỗi ko ?
Bạn bị lỗi từ vos 2.5 lên vos 3.0 vẫn bị, khôi phục cài đặt gốc vẫn bị thì có về rom gốc xuất xưởng khả năng khắc phục cũng ko cao đâu.
Thử ứng dụng quay màn hình này xem có được ko

chicken84

Lớp lá
Thành viên
Quay màn hình bị lỗi đen, vậy chụp màn hình có bị lỗi ko ?
Bạn bị lỗi từ vos 2.5 lên vos 3.0 vẫn bị, khôi phục cài đặt gốc vẫn bị thì có về rom gốc xuất xưởng khả năng khắc phục cũng ko cao đâu.
Thử ứng dụng quay màn hình này xem có được ko
Chụp màn hình thỉnh thoảng vẫn bị luôn bạn. Cũng chẳng hiểu sao, hay do main hay camera của máy live mình bị lỗi

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB