• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Cảm ứng active 3 dơ dơ

DungPhan

Lớp mầm
Thành viên
Mình mới mua con active3 6/63 màn hình cảm ứng chơi game( pubg, bida zingplay khi chỉnh cơ) nó đơ đơ giật làm độ chính xác không cao, có cách nào khắc phục không nhỉ?

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình thì ko dùng bất kỳ loạn dán màn hình nào trên active 3, nhưng khi chơi liên quân thì nó rất hay bị đơ cảm ứng ngay góc trên bên phải màn hình (khi xoay ngang và phần trên máy bên tay trái), không rõ do đâu nữa, bạn thử lấy dũa móng tay cà mỏng lớp da ngón tay nơi giao tiếp với màn hình thử xem, mình thấy tạm ổn, thêm nữa là hay lau màn hình và làm ẩm ngón tay nhé, bật thêm chức năng hiển thị nơi chạm màn hình nữa

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Và tất nhiên bạn phải biết cách mở, nó nằm trong tuỳ chọn cho nhà phát triển, mình khi mở lên là cảm nhận về máy trên tay rõ hơn, biết nó đơ máy hay đơ màn rất tiện, nhiều khi đơ ứng dụng mà không hay cứ nghĩ đơ cảm ứng, nói chung là tiện

Đính kèm

203.9 KB · Lượt xem: 138

DungPhan

Lớp mầm
Thành viên
đúng rồi bạn, nó đơ góc phải màn hình nơi mình điều khiển nhân vật á, con star4 cùi chuối hơn lại ko bị( thế mới hay chớ) chắc dòng này có vấn đề hì

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
đúng rồi bạn, nó đơ góc phải màn hình nơi mình điều khiển nhân vật á, con star4 cùi chuối hơn lại ko bị( thế mới hay chớ) chắc dòng này có vấn đề hì
Cả hảng mì xào tung của cũng gặp nha, hơi khó chịu

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chắc bị phần cứng rồi chứ phần mềm người ta sửa lỗi rồi chứ nhỉ, mà màn hình này mắc lắm cơ mà
Nghĩ là do tương thích app, bạn thử mở cái "hiển thị số lần nhấn" trong tuỳ chọn cho nhà phát triển xem lúc chơi máy có nhận cảm ứng nơi đó ko.

Cài đặt > giới thiệu điện thoại > số bản dựng (nhấp vô 7 lần liên tục). Xong
- Bạn vô cài đặt > hệ thống > tùy chọn nhà phát triển > hiển thị số lần nhấn > bật

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB