• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cài đặt 多开分身 để bật FPS Cao Liên quân Mobile trên điện thoại Vsmart, SamSung, Xiaomi, Realme

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
多开分身 (Avatar nhân bản) là một ứng dụng của Trung Quốc dùng để nhân bản các game, ứng dụng trên điện thoại bạn thành nhiều phiên bản khác nhau giống các ứng dụng Clone khác trên Google Play tuy nhiên ứng dụng này còn có khả năng giả lập được GPU điện thoại bạn thành điện thoại khác để đánh lừa các game như Liên quân mobile nhằm hỗ trợ kích hoạt được FPS Cao (60FPS) để anh em chơi game mượt hơn.
Những anh em nào đang chơi liên quân Mobile mà không bật được FPS cao đặc biệt là các điện thoại dòng chip Snapdragon dưới 636 như:
Snapdragon 625, 626, 632, 425... trên các máy như Vsmart Joy 3, Joy2+, Realme C3... tuy cấu hình ổn nhưng lại không bật được mức FPS Cao thì ứng dụng 多开分身 là giải pháp cho anh em.

Mình đã test trên con Vsmart Joy 3 khá ok bật được 60 FPS trên tựa game liên quân nên viết bài này chia sẽ lại cho anh em nào chưa biết và dưới đây là quy trình thực hiện nhé.

bat-fps-cao-lien-quan-bang-多开分身 (1).jpg
  • Bước 1: Đầu tiên anh em bấm vào link sau đây để tải ứng dụng 多开分身 13.4 tại link sau đây nhé: Tải 多开分身 sau khi tải về anh em cài đặt bình thường thôi nhé.
  • Bước 2: Bây giờ bạn mở ứng dụng 多开分身 sau đó bấm vào biểu tượng dấu + để tiến hành nhân bản (Clone) game Liên quân Mobile ra một bản khác nhé.
nhan-ban-game-lien-quan-mobile (1).jpg
  • Bước 3: Sau khi nhân bản game xong bạn tiến hành Cài đặt lên điện thoại và sau khi cài đặt xong anh em đừng bấm Mở game lên nhé vì còn bước thiết lập GPU nữa.Anh em bấm trở về vào lại ứng dụng 多开分身, bấm chọn vào game Liên quân vừa nhân bản xong chọn vào biểu tượng 2 hình tròn chéo nhau sau đó chọn vào điện thoại để giả lập GPU.
gia-lap-gpu-sang-dien-thoai-khac (1).jpg
Ở đây với điện thoại Vsmart Joy 3 mình đã thử nhiều dòng máy khác nhau nhưng thấy mỗi con R11 Plus của Oppo là có thể bật được FPS Cao vì vậy anh em chọn vào dòng máy này nhé.Nếu anh em dùng điện thoại hãng khác thì có thể tự tìm dòng điện thoại khác để giả lập GPU sang coi thử được không nhé.
  • Bước 4: Bây giờ anh em tiến hành mở game Liên quân Mobile phiên bản đã nhân bản lên đừng mở bản gốc nhé và lúc này vào game ở mục Cài đặt bạn sẽ thấy tính năng FPS cao xuất hiện bạn bấm bật để kích hoạt tính năng này nhé.
thiet-lap-fps-cao-jpg.164
Và bây giờ mình thử vào game chơi cho anh em xem thử FPS nó có được nâng lên không nhé, và đương nhiên khi bật FPS Cao thì bạn sẽ chơi được ở tốc độ khung hình là 60 khung hình trên giây.Lúc chưa bật thì mức FPS đo được là 30 FPS và sau khi bật là 60FPS anh em có thể xem hình dưới đây mình so sánh.

Thực tế mình trải nghiệm thì với việc sử dụng công cụ giả lập GPU bằng ứng dụng 多开分身 thì sẽ giúp anh em chơi game mượt hơn tuy nhiên không phải mượt như mấy con máy anh em giả lập đâu nhé, thực tế nó vẫn còn hiện tượng hơi giật một chút cái này tùy vào con máy điện thoại của anh em đang dùng chip gì.

Và mình cũng khuyên là anh em chỉ nên sử dụng 多开分身 cho những con chip nào chơi game ổn mà không bật được fps cao thôi nhé, chứ mấy con điện thoại RAM 2G mà cấu hình thấp như Snapdragon 215 trở xuống dùng tool này cũng không chơi được đâu, thường áp dụng cho chip Snapdragon đầu 4xx trở lên mà không bật được FPS cao.

Lưu ý là anh em không được xóa ứng dụng 多开分身 khi chơi game nhé, xóa đi thì sẽ mất công dụng vì vậy anh em không được xóa khi còn muốn giả lập để chơi.Hiện tại ứng dụng này không ảnh hưởng đến tài khoản như bị mất nick, baned nick vì nhiều anh em chơi không sao và mình cũng vậy nên anh em có thể iên tâm.

Chúc anh em thành công và mọi chia sẽ anh em có thể để lại bình luận bên dưới bài viết và trên diễn đàn để mọi người cùng chia sẽ nhé.
Xem thêm: 2 cách giảm giật lag khi chơi Liên Quân Mobile trên điện thoại Vsmart

Sửa lần cuối:

Shino

Lớp mầm
Thành viên
vậy thì ứng dụng liên quân gốc có cách nào để xoá bỏ không ạ? hay vẫn phải để im ạ

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
vậy thì ứng dụng liên quân gốc có cách nào để xoá bỏ không ạ? hay vẫn phải để im ạ
Ứng dụng liên quân gốc xoá đi vẫn đc bạn, chỉ cần để lại bản clone vs ứng dụng trên là được

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Mỗi game liên quân thôi hả anh
Mình chơi mỗi Liên quân không biết game khác có tác dụng gì không, còn nếu chơi pubg gì anh em dùng GFX tool:

Thanlong

Lớp mầm
Thành viên
Anh ở cho em hỏi điện thoại của em là Vsmart Bee 3 em cũng tải phần mềm và cài đặt rồi mà vào cũng chỉ được 7 8phút là nó out ra ngoài liền anh có cách nào giúp em ko ạ em cảm ơn

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Anh ở cho em hỏi điện thoại của em là Vsmart Bee 3 em cũng tải phần mềm và cài đặt rồi mà vào cũng chỉ được 7 8phút là nó out ra ngoài liền anh có cách nào giúp em ko ạ em cảm ơn
Bee 3 mình sợ chơi ko nỗi đâu anh em, chip MediaTek MT6739WW hiệu năng thua con snapdragon 425 thì phải, bạn bật được FPS cao trên con bee 3 luôn hả?

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Em vẫn bật đc vậy là ko chơi đc đúng ko ạ
Mình ko có máy test nên cũng ko rõ, nhưng cái này nên áp dụng cho mấy con như Vsmart Joy 2, Joy 2+,Joy 3 thì ok, chứ star 3 đổ xuống khó mà chơi đc bạn ơi.

Truongnd12

Lớp mầm
Thành viên
Hiện tại không nên dùng App này nữa nha bạn
Lí do : Độ an toàn kém dẫn đến bị khoá tài khoản
Vậy cho mình hỏi là sao lúc đang chơi game cụ thể là liên quân mà có thông báo hay tin nhắn gì thì bị đơ màn hình khoảng 2-3p vậy ạ

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Vậy cho mình hỏi là sao lúc đang chơi game cụ thể là liên quân mà có thông báo hay tin nhắn gì thì bị đơ màn hình khoảng 2-3p vậy ạ
Bạn nên chia sẻ thông tin máy bạn thuộc dòng nào và cấu hình ra sao để mọi người còn biết và tư vấn cho phù hợp.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Vsmart joy 3 2gb ram và bộ nhớ 32gb ạ
Joy3 2Gb ram thì thuộc cấu hình thấp rồi. Nếu muốn không bị đơ màn hình thì bạn buộc phải đóng băng các app OTT còn lại, không cho nó chạy ngầm để rồi nhận tin nhắn trong lúc chơi game, vì khi chạy ngầm chúng sẽ chiếm dung lượng ram đáng kể. Thông thường, máy sẽ chiếm dung lượng ram khoảng 1,5GB rồi, bạn chỉ còn lại khoảng 500MB để chơi game thôi.

Bạn có thể vào từng app OTT để hạn chế chạy ngầm, còn không thì cài app GREENIFY trên CH Play rồi đóng băng các app OTT đó. Chơi xong thì vào lại app đó xả băng cho các app OTT.

Truongnd12

Lớp mầm
Thành viên
Joy3 2Gb ram thì thuộc cấu hình thấp rồi. Nếu muốn không bị đơ màn hình thì bạn buộc phải đóng băng các app OTT còn lại, không cho nó chạy ngầm để rồi nhận tin nhắn trong lúc chơi game, vì khi chạy ngầm chúng sẽ chiếm dung lượng ram đáng kể. Thông thường, máy sẽ chiếm dung lượng ram khoảng 1,5GB rồi, bạn chỉ còn lại khoảng 500MB để chơi game thôi.

Bạn có thể vào từng app OTT để hạn chế chạy ngầm, còn không thì cài app GREENIFY trên CH Play rồi đóng băng các app OTT đó. Chơi xong thì vào lại app đó xả băng cho các app OTT.
Dạ vâng cảm ơn ạ