• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Cách chặn cập nhật hoặc backup rom

kenpachi77

Lớp mầm
Thành viên

Mới đổi qua Live 1 tuần nay, nhận xét VOS 2.5 khá gần với rom gốc, độ ổn định khá tốt, mượt, ko có app rác hay là các chức năng người dùng phổ thông chả bao giờ dùng tới, ăn điểm nhất là màn AMOLED.
Đang xài ổn định rom VOS 2.5 200213, có nhận xét rom rất tốt, dù thiếu vài tính năng hỗ trợ nhưng ko sao, mh muốn chặn cập nhật không cho lên bản mới hơn, hoặc backup rom không các pro.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Bản rom các máy vsmart backup trên forum có đó bác.
Hiện vsmart ko thấy tính năng tắt cập nhật nhưng nó cũng ko cập nhật tự động nên bác ko chủ động bấm cập nhật là đc.

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Muốn không cập nhật thì bác vào mục tùy chọn nhà phát triển tắt mục tự động cập nhật đi bác

Còn backup phải vọc vạch cơ

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Muốn không cập nhật thì bác vào mục tùy chọn nhà phát triển tắt mục tự động cập nhật đi bác

Mặc định ko bật chế độ phát triển là nó tắt đúng ko Thịnh?

kenpachi77

Lớp mầm
Thành viên

hy vọng bác sớm có 1 bài hướng dẫn chi tiết, hồi trước có vọc vạch rom các dòng mì xào, lenovo, lg mà qua bên đây thấy rối **, nào là phân vùng a-b, nào là rom GSI...
e chỉ hy vọng có cách up lên rom mới để trải nghiệm, lỗi quá thì cũng có cách quay về rom cũ :D

DrThoai107

Lớp mầm
Thành viên
Mình tìm trong system không thấy mục tùy chọn nhà phát triển. Mìnhđang dùng Vsmart active 3. Các bác giúp mình với

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình tìm trong system không thấy mục tùy chọn nhà phát triển. Mìnhđang dùng Vsmart active 3. Các bác giúp mình với
Cài đặt > giới thiệu về điện thoại > thông tin phần mềm > số bản dựng: bấm 7 lần liên tục vào nó.
Cài đặt > hệ thống: sẽ thấy chế độ nhà phát triển

DrThoai107

Lớp mầm
Thành viên
Alo bác, tiện cho em hỏi nhờ. Hôm trước em có hạ VOs xuống 2.5. Hiện nay máy em không xóa được ảnh trong mục files.\
Em đang dùng Vsmart Active 3.
Cảm ơn bác

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Alo bác, tiện cho em hỏi nhờ. Hôm trước em có hạ VOs xuống 2.5. Hiện nay máy em không xóa được ảnh trong mục files.\
Em đang dùng Vsmart Active 3.
Cảm ơn bác
Hình lỗi. Hay cái gì bằng hình mới biết chứ. Vào cài đặt > bộ nhớ > tệp > tìm nơi lưu hình ảnh xoá thôi mà.

Sửa lần cuối:

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Cách khắc phục : không bao giờ dùng dữ liệu di động , wifi ( hiện tại đây là cách tốt nhất mà mình biết ??)

DrThoai107

Lớp mầm
Thành viên
Hình lỗi. Hay cái gì bằng hình mới biết chứ. Vào cài đặt > bộ nhớ > tệp > tìm nơi lưu hình ảnh xoá thôi mà.

Phải xóa trong đó ạ, em xóa được rồi.

Ở màn hình chính có cái Files, trước hay vào đó xem files tải xuống và xóa ảnh, giờ không xóa được.

Thank bác

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Muốn chặn update thì freeze app update ấy bằng root, nếu nonroot máy ko cho phép. Quan điểm của mình vẫn thiên về việc root Live 1.

Backup rom: có twrp rồi backup thoải mái system, boot, data, thêm vendor nếu cần.
Trong phạm vi EDL thì dump toàn bộ emmc ra để phòng sau này có gì xảy ra, máy ko chết được.

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB