• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cách bật FPS cao Liên quân Mobile trên điện thoại Vsmart

hoangnam

Moderator
Thành viên
Anh em đang sử dụng điện thoại Vsmart khi chơi game liên quan Mobile chắc chắc nếu để ở chế độ mặc định thì khi chơi game này sẽ không đạt được mức FPS cao.FPS cao là thường rơi từ 47 đến 60 fps còn trung bình thì ở mức FPS 30 là bạn có thể chơi được liên quan mobile rồi.
Vậy làm sao để kích hoạt được FPS cao trên khi chơi liên quân mobile trên điện thoại Vsmart và các dòng điện thoại nào của Vsmart có thể kích hoạt được FPS Cao thì hãy cùng xem bài viết bên dưới đây nhé.

• Bước 1: Đầu tiên bạn mở game liên quân mobile sau đó truy cập vào mục Cài đặt -> Chung sau đó kéo xuống dưới một tí bạn sẽ thấy phần thiết lập FPS Cao bạn chuyển từ chế độ Tắt sang Bật lên nhé.Nếu bạn tìm không thấy tính năng này thì nguyên nhân là điện thoại Vsmart bạn không hỗ trợ bật đâu nhé nguyên nhân là do chip xử lí không đáp ứng đủ.

• Bước 2: Ngoài việc bật FPS Cao thì bạn cũng nên thiết lập thêm các tùy chọn hiển thị hình ảnh để cho chất lượng khi chơi liên quấn tốt cũng đồng thời nâng mức FPS lên cao hơn.Tại mục Cài đặt như bước 1 bạn thiết lập các thông số chất lượng hình ảnh, chất lượng chi tiết, camera ở mức cao nếu điện thoại bạn hỗ trợ nhé.
  • Bước 3: Bây giờ bạn có thể vào game và kiểm tra xem thông số FPS của bạn đã tăng lên chưa, ở đây mình test trên con Vsmart Live thì với thiết lập trên thì mình đã nâng FPS từ 30 lên tới 60 và chơi rất mượt mà.

FPS rất quan trọng khi chơi game đặc biệt các game chiến thuật, di chuyển như liên quan mobile.FPS hay còn gọi là số khung hình trên giây, số khung hình càng cao thì việc di chuyển canh mượt mà.30 FPS là mức có thể coi là tạm chấp nhận được, nhưng nếu chúng giảm sâu xuống dưới khoảng 20 FPS thì sẽ có hiện tượng giật lag, không ổn định.
60 FPS là mức setting chuẩn của các tựa game hiện nay đưa ra. Ở mức độ này, bạn sẽ loại bỏ được các tình huống trask game, điều này thể hiện rõ nhất khi trải nghiệm 2 game phổ biến nhất hiện nay là PUPG Mobile và liên quân Mobile.

Vậy điện thoại Vsmart nào hỗ trợ FPS cao tới 60?

Không phải tất cả các dòng điện thoại Vsmart hiện nay đều có thể bật được FPS Cao khi chơi liên quân mobile hay của PUBG Mobile đâu nhé các bạn.Các dòng điện thoại có cấu hình mạnh sẽ bật được chế độ này còn yếu thì sẽ không có tính năng này đâu nhé.Dưới đây là danh sách các dòng điện thoại Vsmart hỗ trợ bật được FPS Cao trong game liên quan Mobile cũng đồng thời là PUBG.

Tên điện thoạiFPS trung bình
Vsmart LiveTrung bình ở mức 60 - 61 FPS
Vsmart Active 3Trung bình ở mức 59 đến 61 FPS
Vsmart Active 1+Trung bình ở mức 56 đến 60 FPS

Hiện các dòng điện thoại khác của Vsmart như Vsmart Bee 3, Joy2+, Star... thì bạn vẫn có thể chơi liên quân mobile ở mức FPS 30 hoặc dưới thôi nhé và cũng không bật được FPS cao.
Anh em có ý kiến chia sẽ gì để lại bình luận bên dưới bài viết để mọi người hỏi đáp và giao lưu nhé!

Sửa lần cuối:

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB