• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Các cao nhân phân tích với

TienDat

Lớp mầm
Thành viên
Nói thật là mình mới quay lại dùng vsmart. Mình có mở CH Play để tải ứng dụng thì mạng k thấy chạy, mà vào fb hay tiktok thì load video ầm ầm. Có ae nào bị lỗi như mình k. Video nặng nên mình để ở drive ae vào link để xem nhé

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mình gặp hiện tượng tương tự luôn nhé.

Rom Resurrection Remix 8.6.7 trên Redmi 5 plus với K20 Pro.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nói thật là mình mới quay lại dùng vsmart. Mình có mở CH Play để tải ứng dụng thì mạng k thấy chạy, mà vào fb hay tiktok thì load video ầm ầm. Có ae nào bị lỗi như mình k. Video nặng nên mình để ở drive ae vào link để xem nhé
Vô cài đặt chplay chọn cho phép tải xuống qua wifi thử bạn (đảo qua lại thử). Thường tải xuống chplay hỏi cho phép tải xuống qua wifi hay mạng di động.

Và xoá bộ nhớ của chplay luôn.

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
cái này là do google play update ngu thôi
cách giải quyết là search trên google, ra link bấm vào là tự nó hiện trong store

TienDat

Lớp mầm
Thành viên
Vô cài đặt chplay chọn cho phép tải xuống qua wifi thử bạn (đảo qua lại thử). Thường tải xuống chplay hỏi cho phép tải xuống qua wifi hay mạng di động.

Và xoá bộ nhớ của chplay luôn.
Mình muốn hỏi là có phải lỗi phần mềm về vấn đề cấp quyền cho mạng ấy. Chứ fb với tiktok chạy ầm ầm mầ vào 1 vài ứng dụng khác thì chạy rất kém hoặc k cả kết nối mạng

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình muốn hỏi là có phải lỗi phần mềm về vấn đề cấp quyền cho mạng ấy. Chứ fb với tiktok chạy ầm ầm mầ vào 1 vài ứng dụng khác thì chạy rất kém hoặc k cả kết nối mạng
Bạn trên đã nói. Do dịch vụ google play không cập nhật tự động tương thích từng anddoid.

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Vào cài đặt > Ứng dụng > Google play store > Gỡ bản cập nhật
- Ưng dụng > Dịch vụ Google play > Gỡ bản cập nhật

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Hình như gỡ cập nhật vẫn bị như thế này nha

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Một giải pháp dễ chịu hơn là bác lên Google tải app ApkPure rồi lần sau cứ tải ở đấy cho nhanh ?