• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Ẩn thư mục hoặc file

EzioGonlARS

Lớp mầm
Thành viên
Hi all,
Mình dùng Joy 3 và muốn dùng tính năng ẩn thư mục, hoặc file ở cả bộ nhớ trong và thẻ nhớ ngoài thì làm sao ạ ??

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình không xài tính năng này nhưng thiết nghĩ bạn nên hoán đổi vị trí của file cần ẩn từ thẻ nhớ ngoài vào bộ nhớ trong và ngược lại thì sẽ giải quyết được nhu cầu của bạn.

kenpachi6265

Lớp lá
Thành viên
Thanks bạn, nhưng cái đó chỉ dùng dc trên file ở bộ nhớ trong.
Hiện máy mình bộ nhớ trong đã hết, nên cần dùng thêm bộ nhớ ngoài, ko biết có cách nài ẩn file lưu trên thẻ nhớ ko ạ
nếu bạn cần ẩn những file media như ảnh, video, nhạc... khỏi các app thư viện, trình phát video thì : tạo 1 file .nomedia rồi bỏ vào thư mục cần ẩn, áp dụng cho cả bộ nhớ trong và thẻ. cách này dùng trình duyệt file vẫn sẽ thấy như bình thường, chỉ mở app thư viện, video là ko thấy thôi. còn muốn ẩn hoàn toàn folder thì cần xài app thứ 3, mh thấy trên store có khá nhiều app hỗ trợ ẩn hoặc đặt mật khẩu bảo vệ folder, file

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
nếu bạn cần ẩn những file media như ảnh, video, nhạc... khỏi các app thư viện, trình phát video thì : tạo 1 file .nomedia rồi bỏ vào thư mục cần ẩn, áp dụng cho cả bộ nhớ trong và thẻ. cách này dùng trình duyệt file vẫn sẽ thấy như bình thường, chỉ mở app thư viện, video là ko thấy thôi. còn muốn ẩn hoàn toàn folder thì cần xài app thứ 3, mh thấy trên store có khá nhiều app hỗ trợ ẩn hoặc đặt mật khẩu bảo vệ folder, file
Kiến thức này tui xin nhận ???

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB