• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Âm thanh loa ngoài cua Live 4 chưa hay

TruongCongKhanh

Lớp mầm
Thành viên
Máy mình là Live 4 đang chạy VOS 3.0. Loa ngoài nghe không hay cho lắm. Lí do thứ nhất đến từ phần mềm máy chỉ có 1 loa ngoài mà tính hiệu ra loa là âm stereo nên xãy ra hiện tượng đảo loa trái phải vì vậy loa của máy không thể phát hết 2 kênh cùng lúc. Nên âm thanh nghe được giống như bị gợn sóng ( to rồi từ từ nhỏ từ từ to lên lặp lại liên tục) cách khắc phục hiện tượng trên là vào cài đặt tìm bật âm thanh đơn âm thì sẽ hết hiện tương này, khi nghe bằng tai nghe thì tắt âm thanh đơn âm này đi.
lí do thứ 2 đến từ phần cứng là do tấm gon giữa loa ngoài và nằp lưng mỏng không được kính nên khi mở lớn âm lượng loa bị rè không được trong và ấm. Cách khắc phục tháo năp lưng của máy ra lấy một ít băng băng keo đen rồi ta tạo hình giống và bằng với tấm gon loa của máy rồi gián chồng lên lắp nắp lưng lại giờ âm thanh loa của máy cải thiện hơn trước rất nhiều.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình tai trâu bò nên loa em active 3 đủ dùng rồi, cần nghe nhạc chi tiết thì mình đeo tai nghe ?

TruongCongKhanh

Lớp mầm
Thành viên
Mình tai trâu bò nên loa em active 3 đủ dùng rồi, cần nghe nhạc chi tiết thì mình đeo tai nghe

Mình tai trâu bò nên loa em active 3 đủ dùng rồi, cần nghe nhạc chi tiết thì mình đeo tai nghe ?
Cho dù có lỗi vặc mình vẫn chọn vsmart. Vì những lỗi không ảnh hưởng đến trải nghiệm của mình nhiều. Vã lai giá cả chất lượng phù hợp đại đa số người dân của mình hơn.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB