• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Ai đang dùng Joy 4 biết dùng lệnh adb vào giúp em với ạ

NCV

Lớp mầm
Thành viên
Hôm trước em nghịch dại, xoá hết app của vin bằng adb shell, giờ máy nhiều lỗi vặt(K restore được, k chụp màn được...) nên giờ e muốn nhờ bác nào đang có joy 4, vào lệnh shell lấy giúp em list của vin để em cài lại với
adb shell
pm list packages | grep vinsmart
pm list packages | grep vsmart
Em cảm ơn

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sao lưu tất cả dữ liệu.
Cài đặt / hệ thống / tuỳ chọn đặt lại / xoá mọi dữ liệu / ok
P/s: cài đặt / tài khoản / xoá hết tất cả tài khoản trước khi làm. Máy sẽ mất hết.
Hôm trước em nghịch dại, xoá hết app của vin bằng adb shell, giờ máy nhiều lỗi vặt(K restore được, k chụp màn được...) nên giờ e muốn nhờ bác nào đang có joy 4, vào lệnh shell lấy giúp em list của vin để em cài lại với
adb shell
pm list packages | grep vinsmart
pm list packages | grep vsmart
Em cảm ơn

NCV

Lớp mầm
Thành viên
Sao lưu tất cả dữ liệu.
Cài đặt / hệ thống / tuỳ chọn đặt lại / xoá mọi dữ liệu / ok
P/s: cài đặt / tài khoản / xoá hết tất cả tài khoản trước khi làm. Máy sẽ mất hết.
Em không thể xoá được tk vsmart ạ. Cứ đến đoạn đang kết nối với Vsmart thì lại bay ra ngoài, vì vậy k thể restore được

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em không thể xoá được tk vsmart ạ. Cứ đến đoạn đang kết nối với Vsmart thì lại bay ra ngoài, vì vậy k thể restore được
Không xoá được cách mình chỉ thì vào recovery rất nguy hiểm! Khả năng nó hỏi lại tài khoản vinid mà bị load và không nhớ tài khoản thì sẽ không vô màn hình chính.
Bạn nên thử: cài đặt / ứng dụng / ứng dụng mặc định: chọn lại các trình duyệt qua lại thử hết không? Nếu không được, xoá bộ nhớ trình duyệt trước khi chọn.

NCV

Lớp mầm
Thành viên
Không xoá được cách mình chỉ thì vào recovery rất nguy hiểm! Khả năng nó hỏi lại tài khoản vinid mà bị load và không nhớ tài khoản thì sẽ không vô màn hình chính.
Bạn nên thử: cài đặt / ứng dụng / ứng dụng mặc định: chọn lại các trình duyệt qua lại thử hết không? Nếu không được, xoá bộ nhớ trình duyệt trước khi chọn.
Em chạy qua recovery mode xong r bác
Thanks bác nhé

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB