• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

2 cách bật chế độ tiết kiệm PIN trên điện thoại Vsmart

tientran

Lớp mầm
Thành viên
Chế độ tiết kiệm PIN trên điện thoại Vsmart là tính năng mà bạn không thể không biết tới nó sẽ giúp điện thoại của bạn kéo dài thời gian sử dụng hơn.Cụ thể khi kích hoạt tính năng này thì một số dịch vụ chạy ngầm sẽ được điện thoại Vsmart ngắt hạn chế sử dụng đồng thời chuyển màu sắc thanh trạng thái sang màu đen để tốn ít năng lượng PIN.
Nếu điện thoại bạn còn 15% PIN thông thường điện thoại sẽ nhắc nhở bạn bật tính năng này tuy nhiên nếu bạn muốn bật nó bất cứ khi nào thì có thể xem hướng dẫn 2 cách bên dưới đây nhé.

1.Bật tiết kiệm PIN ở cài đặt

Bạn có thể truy cập vào mục Cài đặt sau đó chọn vào mục PIN -> Trình tiết kiệm PIN.Tại đây bạn bấm vào nút ĐẶT NGAY BÂY GIỜ để kích hoạt chế độ tiết kiệm PIN trên điện thoại của bạn nhé.

cach-1-bat-tiet-kiem-pin-trong-cai-dat (1).jpg

Ở đây có một lưu ý nhỏ là bạn nên kích hoạt luôn chế độ Tự động bật và thiết lập mức PIN để điện thoại Vsmart của bạn tự động chuyển sang chế độ tiết kiệm PIN khi PIN còn thấp nhé.

2.Bật tiết kiệm PIN ở thanh trạng thái

Để đơn giản hơn thì trên thanh trạng thái của điện thoại Vsmart có phím tắt để các bạn bật tắt nhanh chế độ Tiết kiệm pin, cụ thể bạn chỉ cần vuốt từ trên xuống dưới để hiện ra thanh trạng thái.Ngay tại đây tính năng Trình tiết kiệm PIN sẽ xuất hiện ở ngay dòng đầu tiên và để kích hoạt chế độ này bạn chỉ cần bấm vào đó là được.

Lúc này bạn sẽ thấy thanh trạng thái chuyển từ màu trắng sang màu đen là đã bật thành công, và bây giờ điện thoại Vsmart của bạn sẽ hạn chế các ứng dụng và tiết trình gây tốn PIN giúp điện thoại bạn có thể hoạt động được lâu hơn.

Xem thêm: Điện thoại Vsmart không vào mạng 3G/4G được và cách khắc phục

Chúc anh em thành công nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Hình như điện thoại bật như thế, mình phục vụ điện thoại rồi.
Và khi ứng dụng đó kích hoạt, mình nghĩ nó là thêm 1 ứng dụng chạy ngầm.
Ý cá nhân.

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Hình như điện thoại bật như thế, mình phục vụ điện thoại rồi.
Và khi ứng dụng đó kích hoạt, mình nghĩ nó là thêm 1 ứng dụng chạy ngầm.
Ý cá nhân.
Hơi kĩ tính 1 xíu cung ko hẳn là mình phục vụ nó đâu bạn, và bạn nói cũng đúng thêm 1 app là sẽ có thêm cái chạy ngần đó