• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Xin giúp đỡ về root vsmart Active 1 (BQ Aquaris 2 pro)đã lên Android One

tuannguyentn

Lớp mầm
Thành viên
Chào mọi người, mình có 1 con Vsmart Active 1 xài cũng loằng ngoằng cũng gần 2 năm, gần đây do công việc yêu cầu nên mới muốn root nó
Tình hình hiện tại là đã mở được boot bootloader và up lên được bản Android One 3.1.2 của BQ sau đó có up qua OTA bản cập nhật 3.1.5 phát hành tháng 10/2020. Nhưng mình vẫn không thể nào flash được recovery.img vì adn báo là không có phân vùng recovery.
Mình flash twrp.img bằng lệnh fastboot flash twrp.img thì nó vào được nhưng sau đó nó không boot vào được Android One mà nó cứ boot vòng lập TWRP, Mình buộc phải flash Rom của BQ bản 3.1.2 một lần nữa.
Sau đó mình lại cố flash recovery.img 1l nhưng lần nữa nhưng vẫn như lần trước, adn báo không tìm thấy phân vùng recovery để flash vào.
Mình thử dùng lệnh fast boot twrp.img để vào twrp sau đó chạy SuperSu bản 2.78 thì nó có vài dòng báo không thực hiện được nhưng cơ là cũng cài đặt xong
Nhưng khi mình vào Android One và cài root check thì nó báo chưa root được.
Mấu chốt ở đây là không thể flash được recovery.img vì VSmart không có phân vùng recovery.
Vậy mình nên làm thế nào để root nó được ạ? Mình đã xem nhiều thread ở đây và tinhte.vn về root vsmart active 1 và làm theo nhưng cứ đến bước flash recovery là đứng không thể làm thêm được gì nữa.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có thể hướng dẫn kỹ hơn không ạ?mình flash magisk v22.0 xong nó báo unable to mount storage ạ
Cách bạn ấy nói nè! Xem link, cũng không biết máy bạn vọc được không

tuannguyentn

Lớp mầm
Thành viên

Chắc mình phải từ bỏ thôi chứ như hướng dẫn trong link bạn đưa thì nó reset máy. Mà máy mình từ hôm qua tới cài đi cài lại rom chắc cũng 6-8 lần rồi. Mình sợ cài nhiều chắc hư ổ cứng của nó luôn quá. Mình bị hư ổ cứng 1 con j7 vì cài quá nhiều lần nên giờ cũng hơi ớn

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chắc mình phải từ bỏ thôi chứ như hướng dẫn trong link bạn đưa thì nó reset máy. Mà máy mình từ hôm qua tới cài đi cài lại rom chắc cũng 6-8 lần rồi. Mình sợ cài nhiều chắc hư ổ cứng của nó luôn quá. Mình bị hư ổ cứng 1 con j7 vì cài quá nhiều lần nên giờ cũng hơi ớn
Mình vọc chắc trên 50 lần

Elric

Lớp mầm
Thành viên

Mình đang sài Vsmart live 3 màng hình tự nhiên tối, chỉnh sáng lên là nhoè, ngả vàng ko xem được, có ai bị chưa ạ? Cách khắc phục sao vậy?

Owngoal

Lớp mầm
Thành viên
Chào mọi người, mình có 1 con Vsmart Active 1 xài cũng loằng ngoằng cũng gần 2 năm, gần đây do công việc yêu cầu nên mới muốn root nó
Tình hình hiện tại là đã mở được boot bootloader và up lên được bản Android One 3.1.2 của BQ sau đó có up qua OTA bản cập nhật 3.1.5 phát hành tháng 10/2020. Nhưng mình vẫn không thể nào flash được recovery.img vì adn báo là không có phân vùng recovery.
Mình flash twrp.img bằng lệnh fastboot flash twrp.img thì nó vào được nhưng sau đó nó không boot vào được Android One mà nó cứ boot vòng lập TWRP, Mình buộc phải flash Rom của BQ bản 3.1.2 một lần nữa.
Sau đó mình lại cố flash recovery.img 1l nhưng lần nữa nhưng vẫn như lần trước, adn báo không tìm thấy phân vùng recovery để flash vào.
Mình thử dùng lệnh fast boot twrp.img để vào twrp sau đó chạy SuperSu bản 2.78 thì nó có vài dòng báo không thực hiện được nhưng cơ là cũng cài đặt xong
Nhưng khi mình vào Android One và cài root check thì nó báo chưa root được.
Mấu chốt ở đây là không thể flash được recovery.img vì VSmart không có phân vùng recovery.
Vậy mình nên làm thế nào để root nó được ạ? Mình đã xem nhiều thread ở đây và tinhte.vn về root vsmart active 1 và làm theo nhưng cứ đến bước flash recovery là đứng không thể làm thêm được gì nữa.
bản Android One 3.1.2 của BQ của bác dùngổn ko bác. Nếuổn cho mình xin link với

tuannguyentn

Lớp mầm
Thành viên
bản Android One 3.1.2 của BQ của bác dùngổn ko bác. Nếuổn cho mình xin link với
sau khi up lên bản 3.1.2 thì trong phần nâng cấp OTA nó tự tải bản 3.1.5 , Mình muốn máy ổn định nên cho nó cập nhật luôn không có trải nghiệm nhiều. Nhưng có vẻ hơi lag lag tí. Cả bản 3.1.2 và 3.1.5 đều uống pin như vòi rồng hút nước ấy. Bản 3.1.2 này mình dowload xuống hơn 1 năm rồi để đó, do gần đây yêu cầu công việc nên mới muốn root rồi trong lúc unlock bootloader nó reset máy luôn nên mình nản quá mới up lên.thôi. Mình thấy link bản 3.1.5 trên trang này còn sống đó

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB