• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Vsmart Live 4 nóng máy bất thường

nguyenphucthien

Lớp mầm
Thành viên
Chào m.n,
Ở đây có ai dùng vsmart live 4 bị nóng máy bất thường không ạ??? Em dùng cả đêm vẫn bth đi học bật 4g dùng vẫn bth mà trưa nay về xem đúng 2,3 video ytb thì nóng kinh khủng pin thì tụt cũng nhanh (do pin live 4 trâu sẵn nên xem có 2,3 video tổng 10phútmà tụt hẳn 5% là em thấy cũng nhanh lắm á m.n) xong khởi động lại bị đơ ở cái logo vsmart với dòng Android...nhỏ nhỏ ở dưới lun... Lát sau boot vô đc thì vẫn hơi hơi nóng nhưng giảm đi nhiều.... (Đây là lần thứ 2 trong quá trình sử dụng khoảng 2 3 tháng của em) em thấy hơi lo.
M.n có ai bị và cách khắc phục ko m.n (em bật chế độ tiết kiệm pin và only 1 ứng dụng ytb nó cũng nóng ghê lắm như lúc chơi game nặng lun)

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Trước tiên hãy sao lưu lại toàn bộ dữ liệu, sau đó tiến hành hard reset lại máy. Cho chạy cập nhật hết tất cả các app rồi hãy cài các app đã từng sử dụng. Nhớ khởi động lại máy sau khi chạy cập nhật để có hiệu lực. Cuối cùng kiểm tra xem máy còn nóng bất thường không, nếu vẫn còn thì ttbh thẳng tiến.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chào m.n,
Ở đây có ai dùng vsmart live 4 bị nóng máy bất thường không ạ??? Em dùng cả đêm vẫn bth đi học bật 4g dùng vẫn bth mà trưa nay về xem đúng 2,3 video ytb thì nóng kinh khủng pin thì tụt cũng nhanh (do pin live 4 trâu sẵn nên xem có 2,3 video tổng 10phútmà tụt hẳn 5% là em thấy cũng nhanh lắm á m.n) xong khởi động lại bị đơ ở cái logo vsmart với dòng Android...nhỏ nhỏ ở dưới lun... Lát sau boot vô đc thì vẫn hơi hơi nóng nhưng giảm đi nhiều.... (Đây là lần thứ 2 trong quá trình sử dụng khoảng 2 3 tháng của em) em thấy hơi lo.
M.n có ai bị và cách khắc phục ko m.n (em bật chế độ tiết kiệm pin và only 1 ứng dụng ytb nó cũng nóng ghê lắm như lúc chơi game nặng lun)
Cái đó bình thường khi sử dụng nó nóng thì đúng rồi. Nếu không xài mà nóng mới lo. Sung đột ứng dụng hoặc cập nhật trên chplay tự động nhưng không tắt nguồn khởi động lại máy nên cũng gây nóng. Vì thế khuyên bạn, lâu lâu khoảng nữa tháng hoặc tháng tắt nguồn khoảng vài phút rồi mở lại xài.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
máy mình cùi hơn, ngày nào cũng khởi động lại 1 lần đều như bắp nên không có khái niệm nóng là gì luôn :cool: