• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Vsmart live 4 không nhận được cuộc gọi đến

VoVinh

Lớp mầm
Thành viên
Mình đang dùng con vsmart live 4 dạo gần đây bị lỗi là không nhận được cuộc gọi đến mặc dù sim mới gọi đi bình thương và không có chặn 1 chiều , gọi hỏi người đã gọi thì bảo thuê bao. Đã đi bảo hành và lỗi vẫn còn đó không có tiến triển gì khác . Điều chỉnh theo bác Sơn Lê trong *#*#4636*#*# nhưng trong đó không lưu được thay đổi kho thoát ra thì chuyển về như ban đầu . Mong được giúp đỡ. Xin cảm ơn

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình đang dùng con vsmart live 4 dạo gần đây bị lỗi là không nhận được cuộc gọi đến mặc dù sim mới gọi đi bình thương và không có chặn 1 chiều , gọi hỏi người đã gọi thì bảo thuê bao. Đã đi bảo hành và lỗi vẫn còn đó không có tiến triển gì khác . Điều chỉnh theo bác Sơn Lê trong *#*#4636*#*# nhưng trong đó không lưu được thay đổi kho thoát ra thì chuyển về như ban đầu . Mong được giúp đỡ. Xin cảm ơn
Ủa bị tất cả các số gọi đến hả bạn. Thử vô chế độ an toàn xem có bị không.
Bấm nguồn , hiện bấm giữ chữ tắt nguồn 3 giây, đồng ý vô chế độ an toàn.

VoVinh

Lớp mầm
Thành viên
Bấm nguồn , hiện bấm giữ chữ tắt nguồn 3 giây, đồng ý vô chế độ an toàn

Bấm nguồn , hiện bấm giữ chữ tắt nguồn 3 giây, đồng ý vô chế độ an toàn.
Tất cả các số gọi vào đều bị như vậy , đã thử vào chế độ an toàn như cũng bị vậy ạ , nên giờ chả biết làm sao

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tất cả các số gọi vào đều bị như vậy , đã thử vào chế độ an toàn như cũng bị vậy ạ , nên giờ chả biết làm sao
Đảo sim qua lại đều bị 2 khe sim luôn hả bạn? Nếu bị cả 2 thì đã thử khôi phục máy chưa?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
thử hết vẫn bị ạ ,khôi phục máy như lúc mới mua thì chỉ tầm 1-2 ngày sau là lại bị
Vụ này có máy mới kiểm tra được. Cách test cuối cùng, khôi phục máy lần nữa. Để xài bình thường nghe gọi đừng đăng nhập tài khoản nào. Đừng cài ứng dụng nào.

VoVinh

Lớp mầm
Thành viên
Vụ này có máy mới kiểm tra được. Cách test cuối cùng, khôi phục máy lần nữa. Để xài bình thường nghe gọi đừng đăng nhập tài khoản nào. Đừng cài ứng dụng nào.
Có khi nào do phần cứng vsmart xung đột với sim mobi không nhỉ , tại bạn e dùng sim vina nó bảo ổn áp chả thấy gì.

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
-Vào Cài đặt > Quản lý Thẻ SIM > Loại mạng ưu tiên ( Chuyển Xuống 2G sau đó lại chuyển lại 4G)
- Hoặc bạn có thể tắt tự động chọn mạng đi sau đó chọn lại nhà mạng mà bạn đang dùng

VoVinh

Lớp mầm
Thành viên
-Vào Cài đặt > Quản lý Thẻ SIM > Loại mạng ưu tiên ( Chuyển Xuống 2G sau đó lại chuyển lại 4G)
- Hoặc bạn có thể tắt tự động chọn mạng đi sau đó chọn lại nhà mạng mà bạn đang dùng
Chỉ được 1 lúc thôi và sau đó đâu lại vào đấy??

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB