• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart Live 4 dùng chip của Live: Snap dragon 675, có nên nâng cấp?

Một số reviewer trên Youtube đã tiết lộ về khá nhiều thông tin của Vsmart Live 4 sắp ra mắt và một trong những thông tin khá bất ngờ đó là Vsmart Live 4 sẽ giường như có cấu hình tương tự với Live thế hệ đầu tiên luôn chính vì vậy ở bài viết này anh em chúng ta cùng thảo luận về vấn đề này nhé.

Ảnh Vsmart Live 4 by The Pixel Channel
Cụ thể Vsmart live 4 sẽ được trang bộ cấu hình tương đương với Vsmart live hiện tại bằng việc sử dụng vi xử lý Snapdragon™ 675 8 nhân, bộ nhớ RAM cũng có 2 phiên bản là ram 4G và 6G và thông số ROM cũng tương tự.Có một điểm nhiều anh em sẽ chê đó là Vsmart Live 4 sẽ trang bị màn hình IPS LCD chứ không phải là màn hình Amoled như trên Live thế hệ đầu.
Như anh em đã biết thì màn hình IPS LCD sẽ hiển thị không đẹp cũng nhưng không tiết kiệm pin bằng với màn hình Amoled được, IPS LCD thì khá là sáng đặc biệt ra ngoài trời vẫn nhìn rõ cũng như không bị ám vàng.Hiện nay giá thành màn hình IPS LCD rẽ hơn màn hình Amoled, chính vì rẽ hơn nên Vsmart live 4 trang bị nhằm giả giá thành sản phẩm này xuống mức tốt nhất.

2 điểm nâng cấp lớn nhất ở Vsmart Live 4 là được trang bị viên PIN lên tới 5000mAh so với Live 1 là 4000mAh và trang bị sạc nhanh 3.0 18w.Điểm nâng cấp thứ 2 là về camera, nhìn vào ảnh trên anh em đã thấy là Live 4 có tới tận 4 camera với thông số là 48MP (camera chính) 8MP (camera góc rộng) 2MP (camera marcro) 5MP (camera xóa phông).

Về giá của Vsmart Live 4 thì hiện chưa rõ nhưng có giá tầm dưới 5 triệu đồng và và mình dữ đoán nó thể đoán được là mức giá sẽ đâu đó ở bản 4G RAM là 4490.000đ còn 6GB RAM là 4.990.000đ, cái này đợi ra mắt sẽ rõ.

Xem thêm: Toàn bộ thông số cấu hình Vsmart Live 4

Và bây giờ là vào phần nhật xét.Với cá nhân mình thấy anh em nào đang dùng Vsmart Live rồi thì không cần nâng cấp lên bản Live 4 vì đổi lại chỉ được PIN trâu hơn tuy nhiên màn hình sẽ không tốt bằng.Live 4 là dành cho những ai đang có ý định mua Start 4 hay Joy 3 chuyển sang sang mua là hợp lý.Mình tin mức giá của Live 4 sau 1 thời gian sẽ còn lại mức giá như hiện tại của Vsmart Live.

Còn anh em thì thấy sao? mời anh em cùng thảo luận nhé...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Ryu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Để cho ae dùng joy nâng cấp lên thì cũng oke
Ai live thì theo tui k nên nâng làm gì trừ khi dư tiền

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Camera ẩn dưới màn nữa thì sao nhỉ? Live 2 phải hơn Live, chứ pin với camera hơn thôi ne.

Ryu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Trừ khi fan cuồng Vsmart nữa :D, như cày view cho thần tượng vậy :D
Hóng bản kế nhiệm tiếp theo
Giờ vsmart cũng khá tốt rồi
Chỉ còn phần mềm là hơi lủng củng th
Chỉ cần chỉnh sửa phần mềm thêm 1 vài tính năng mới nữa là quá oke
Như hổ mọc thêm cánh

Ryu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Camera ẩn dưới màn nữa thì sao nhỉ? Live 2 phải hơn Live, chứ pin với camera hơn thôi ne.
Đang khá hóng xem màn thể hiện của vsmart với công nghệ mới

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Con này ra để team bee,star, joy lên đời mà vẫn tận dụng được linh kiện cũ

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Ủa trên máy vsmart live đã có sạc nhanh 3.0 rồi mà. Trên máy với củ sạc ghi rỏ mà sao lại bảo là nâng cấp nhỉ???
Chỉ nâng cấp pin và camera thôi, còn màn hình thì hạ cấp để cân bằng chi phí, giúp máy có giá bán tốt nhất có thể. Cái này gọi là làm mới sản phẩm thì có vẻ đúng hơn.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chỉ nâng cấp pin và camera thôi, còn màn hình thì hạ cấp để cân bằng chi phí, giúp máy có giá bán tốt nhất có thể. Cái này gọi là làm mới sản phẩm thì có vẻ đúng hơn.
Màn AMOLED dễ bị cong hơn IPS nên hạ đúng rồi.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Màn hình Amoled của Live hiện anh em sữa sẽ tốn 1tr8, mình nghĩ con live 4 này dùng màn hình giống active1+... giá sửa chữa là 1tr6...tính ra cũng ko rẽ hơn bao nhiêu nhỉ :D

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Xin bác cái thông tin kiểm chứng ạ, do lần đầu tiên nghe, mà gg thì ko ra thông tin.
Người ta làm sản phẩm ra có nhiều lý do để thay linh kiện hoặc dùng linh kiện cũ. Còn việc mình nói, mình tìm cũng không thấy trên google, để dẫn chứng. Quen nhiều anh sửa và bán điện thoại truyền nhau nghe thôi (AMOLED điện thoại thường và cao cấp). Bạn quen ai thay sửa điện thoại hỏi lại thông tin nhé. Ahihi.

vietbacqt

Lớp lá
Thành viên
Người ta làm sản phẩm ra có nhiều lý do để thay linh kiện hoặc dùng linh kiện cũ. Còn việc mình nói, mình tìm cũng không thấy trên google, để dẫn chứng. Quen nhiều anh sửa và bán điện thoại truyền nhau nghe thôi (AMOLED điện thoại thường và cao cấp). Bạn quen ai thay sửa điện thoại hỏi lại thông tin nhé. Ahihi.
Bác làm mod đấy, đưa thông tin thì có kiểm chứng nhá, thấy nó cứ vô lý thế nào ấy bác ạ.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bác làm mod đấy, đưa thông tin thì có kiểm chứng nhá, thấy nó cứ vô lý thế nào ấy bác ạ.
Ahihi... tại người dùng dễ nên thông tin ít thôi. số lượng máy thay led amoled nhiều nên mấy anh thợ nói thế. mấy anh nói LG nhiều lỗi cong nhất. Vsmart active 3 lỗi cong màn nhiều hơn nên mình mới nói thế. amoled nên xài trên lưng kính. sản phẩm vsmart nhựa nên rất dễ cong mà.

sangmt

Lớp mầm
Thành viên
Mình thấy nâng cấp pin lên 5000mAh là hợp lý vì do cường độ công việc nhiều nên Vsmart Live của mình đôi khi không đáp ứng được thời lượng sử dụng.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB