• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Vsmart live 4 đã có bên đổi trả TGDĐ ae mau hốt lẹ

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Link mua tại đây không quảng cáo chỉ gợi ý cho ae muốn từ live lên live 4 giá sinh viên mà thôi. Mình cũng hay dùng hàng lướt kiểu này. Người đến sau cũng chẳng sao nha ae

Ae nào nhanh tay đổi từ vsmart live lên live 4 nhanh tay nhé . giảm giá tới 11% so với máy mới thì mấy ae bên live chuyển qua live 4 cũng đỡ lăn tăn. Nó hơn nhau cũng nhiều thứ lắm. Mỗi tội vẫn là VOS 3.0 thôi ae ạ chúc vui vẻ

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Mình hay mua mấy chỗ như hoanghamobile, cellphones, xong bảo trừ quà ra rẽ hơn TGDD khoảng 400k gì đó...

binhminh79

Lớp mầm
Thành viên
Live lấy cùng thiết kế của meizu 16xs thì quá hợp lý, tới từng mm, chỉ ghét cái vân tay dưới màn.
Live 4 make in Vietnam 100% thì thấy khó hiểu với kích cỡ: máy dài thêm 1cm, rộng thêm 2mm, mà màn hình chẳng tăng thêm bao nhiêu:(

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Live lấy cùng thiết kế của meizu 16xs thì quá hợp lý, tới từng mm, chỉ ghét cái vân tay dưới màn.
Live 4 make in Vietnam 100% thì thấy khó hiểu với kích cỡ: máy dài thêm 1cm, rộng thêm 2mm, mà màn hình chẳng tăng thêm bao nhiêu:(
Mà là vsmart mua lại thiết kế hãng khác làm phần mềm cứng rồi vsmart làm phần mềm ở Việt Nam up vào bạn ạ

binhminh79

Lớp mầm
Thành viên
Mà là vsmart mua lại thiết kế hãng khác làm phần mềm cứng rồi vsmart làm phần mềm ở Việt Nam up vào bạn ạ

vsmart live họ nói chỉ mua cùng thiết kế với thằng 16xs còn thì vẫn sx phần cứng ở VN. Main thì chắc là mua hehe. Chips dĩ nhiên là mua. Live 4 thì không biết nội địa hóa được những mảng nào.

binhminh79

Lớp mầm
Thành viên
Thật ra chỉ vsmart biết ?

thì live 4 cũng vậy mà bác, họ nói Make in Vietnam mà bác có kiểm chứng được đâu. Mình chỉ bàn về những gì họ thông báo chính thức thôi chứ. Tin chính thức là họ nói live 1 chỉ mua thiết kế, còn lại họ làm hết, không mua sp OEM của China, hehe.

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
thì live 4 cũng vậy mà bác, họ nói Make in Vietnam mà bác có kiểm chứng được đâu. Mình chỉ bàn về những gì họ thông báo chính thức thôi chứ. Tin chính thức là họ nói live 1 chỉ mua thiết kế, còn lại họ làm hết, không mua sp OEM của China, hehe.
Cái đó chúa mới biết hehe