• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Vsmart launcher đang bị lợi dụng

Bodoisama

Lớp mầm
Thành viên
Gần 1 tuần nay mình liên tục bị nhảy vào quảng cáo bẩn , dẫn link đến các app cá độ onl , tải lazada, cảnh báo virus....
Hiện tượng này xảy ra với cường độ cao và liên tục , tầm 3-5 p một lần gây ra trải nhiệm rất khó chịu cho người dùng . qua quá trình kiểm tra thì lỗi phát sinh do ứng dụng mặc định của máy có tên vsmart launcher. mong đội ngũ kỹ thuật của vsmart kiểm tra lại ứng dụng vsmart launcher này thank

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Gần 1 tuần nay mình liên tục bị nhảy vào quảng cáo bẩn , dẫn link đến các app cá độ onl , tải lazada, cảnh báo virus....
Hiện tượng này xảy ra với cường độ cao và liên tục , tầm 3-5 p một lần gây ra trải nhiệm rất khó chịu cho người dùng . qua quá trình kiểm tra thì lỗi phát sinh do ứng dụng mặc định của máy có tên vsmart launcher. mong đội ngũ kỹ thuật của vsmart kiểm tra lại ứng dụng vsmart launcher này thank
Thấy quảng cáo gì đâu bạn. Bạn chụp cái hình vụ liên quan launcher vsmart quảng cáo xem thử!

Bodoisama

Lớp mầm
Thành viên
và video bạn thử coi xem

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Xem đính kèm 3198và video bạn thử coi xem
cái này ko phải do Vsmart Launcher đâu bạn. Trong quá trình sử dụng của bạn có thể bạn đã truy cập những trang web xxx và nó đã lưu trong cookie. Hoặc bạn đã cài đặt ứng dụng nào đó có chứa quảng cáo.
Bạn đang dùng Chrome thì
Nhấn giữ icon Chrome > Thông tin > Bộ nhớ và bộ nhớ đệm > Xóa bộ nhớ > Xóa tất cả dữ liệu.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
máy đã bị nhiễm malware do truy cập các web go88, yo88 rồi chứ launcher chính chủ thì không thể làm vậy được. Nếu không thì cả diễn đàn này dậy sóng rồi. Giải pháp triệt để nhất là hard reset lại máy, nhớ sao lưu dữ liệu trước khi làm.

Sửa lần cuối:

Phamquanghung

Lớp lá
Thành viên
có mấy bác cài app trung quốc hay gì đó vô hiện quảng cáo ầm lên xong đổ lỗi cho Vsmart chán !

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
?? bình tĩnh a, ai cũng có lúc thiếu sót, không nên trách a, mình lúc trước gmail không thông báo, tìm hiểu hồi lâu biết là do không bật đồng bộ dữ liệu, hài
có mấy bác cài app trung quốc hay gì đó vô hiện quảng cáo ầm lên xong đổ lỗi cho Vsmart chán !

Chitikita

Lớp mầm
Thành viên
Như mô tả của bạn thì máy dính malware, tải kas về mà diệt đi. Đây đâu phải do launcher

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB