• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart Joy 3 ra mắt phiên bản 4GB RAM cạnh tranh với Realme C3

hoangnam

Moderator
Thành viên
Theo thông tin mới nhất thì Vsmart Joy 3 sẽ ra mắt thêm một phiên bản nữa với nâng cấp RAM 4GB và bộ nhớ trong 64GB so với 2 phiên bản trước chỉ có RAM 2GB và 3GB với bộ nhớ trong 32GB.Đây là thông tin giường như chính xác và đương nhiên việc ra mắt thêm một phiên bảng có bộ nhớ RAM lớn hơn không phải chỉ để cho khách hàng thêm sự lựa chọn mà đây là động thái cạnh tranh với các sản phẩm các hãng khác và có lẽ nhiều người sẽ nghĩ đến ngay đó là dòng Realme C3 vừa được ra mắt.

Như mọi người đã biết thì Realme c3 vừa được ra mắt và còn vài ngày nữa sẽ bán chính thức đâu ngày 06/03/2020 với mức giá 2.690.000đ với cấu hình khá tương đồng với Joy 3 tuy nhiên có nhiều điểm Realme C3 nhỉn hơn.

Realme C3 có màn hình là 6.5inch với hộ phân giải là HD+ với 3 camera là 12 MP & Phụ 2 MP, 2 MP, bộ nhớ RAM 3GB (32GB) với dung lượng PIN 5000mAh và đây là các thông số cấu hình khá tương đương với còn Vsmart Joy 3 hiện tại.

Điểm khác nhau lớn nhất đó là nằm ở vi xử lý trong khi Joy 3 đang sử dụng con chip Snapdragon 632 thì Realme C3 được trang bị con chip MediaTek Helio G70 chuyên về gaming hơn và theo đánh giá thực tế thì G70 trên C3 cho hiệu năng tốt hơn Snapdragon 632 của Joy 3.

Một điểm mà Joy 3 hơn hản Realme C3 đó chính là được trang bị cục sạc nhanh 18W với công nghệ Sạc nhanh Quick Charge 3.0 đi kèm với cổng sạc là USD Type C trong khi C3 thì không được trang bị công nghệ sạc nhanh với cục sạc 10W và dây sạc Micro USB.
Theo đánh giá thực tế về sạc nhanh của Joy 3 thì mất khoảng 150 phút để có thể sạc đầy cục pin 5000mAh thì với Realme C3 thì phải tốn tới hơn 180 phút (>3 tiếng).

Chốt lại một vấn đề là sau khi Joy 3 ra mắt phiên bản RAM 4GB thì dự kiến giá bán sản phẩm này có thể bằng giá với Realme C3 phiên bản 3GB/32BG với giá 2.990.000đ tuy nhiên ở một số nơi khi mua bạn trừ quà đi thì sẽ giảm được từ 300.000đ đến 500.000đ cho cả 2 sản phẩm bạn nên lưu ý nhé.

Vậy với anh em thì sẽ chọn Realme C3 hay Joy 3 và nếu mua Joy 3 thì sẽ mua phiên bản bao nhiêu GB RAM, nhớ để lại bình luận bên dưới cho mọi người cùng biết nhé!

Leeminhvu

Lớp mầm
Thành viên
Mình đang dùng joy3 thì OK. ng Việt dùng hàng Việt.tuy nhiên con joy 3 này dùng sạc bị nóng mấy... chính xác hơn là trong khi sạc bị nóng.cho dù tất tất cả wifi hoặc chuyển chế độ máy bay cũng thế...? Mình đã đến chỗ cửa hàng. Tggd để tiềm hiểu và đã đc đổi máy mới trong 1 tuần... tuy máy mới vẫn có tình trạng y như vậy là do phần cứng lỗi máy chưa đc tối ưu??? Mong đc ae vsFam tìm hiểu nguyên nhân... và vsmart sớm khắc phục.!

Sửa lần cuối:

Haiquy

Lớp mầm
Thành viên
Mình đang dùng joy3 thì OK. ng Việt dùng hàng Việt.tuy nhiên con joy 3 này dùng sạc bị nóng mấy... chính xác hơn là trong khi sạc bị nóng.cho dù tất tất cả wifi hoặc chuyển chế độ máy bay cũng thế...? Mình đã đến chỗ cửa hàng. Tggd để tiềm hiểu và đã đc đổi máy mới trong 1 tuần... tuy máy mới vẫn có tình trạng y như vậy là do phần cứng lỗi máy chưa đc tối ưu??? Mong đc ae vsFam tìm hiểu nguyên nhân... và vsmart sớm khắc phục.!
Mình cũng vậy nhưng theo tìm hiểu thì pin vsmart joy 3 thường chịu lưu klượng sạc từ 10w đến 23w ,tring khoảng từ 18w đến 23w là cao nên máy nóng,một phần nhỏ là do đường truyền tring điện thoại khi mình mổ ra thì thấy hơi nhỏ=> máy nóng khi sạc là bình thường
Nếu bạn muốn máy bớt nóng thì bỏ ốp lưng khi sạc và để thoáng là được

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mỗi máy có thế mạnh và yếu riêng, nhưng nếu nói về wifi thì c3 chắc chắn ngon ổn định hơn rồi

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB