• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Vsmart joy 3 lỗi không hiện ảnh và video gần đây trên Instagram

mttlover

Lớp mầm
Thành viên
Em chào mọi người
Điện thoại em khi vào Instagram đăng story thì bị lỗi như hình
Em đã reset lại máy , xóa ứng dụng ,cấp quyền cho ứng dụng nhưng vẫn không được
Em vào điện thoại khác thì vẫn bình thường nên em nghĩ không phải do nick ins hay ứng dụng Nói qua về tình trạng : máy em đã thay main 1 lần ở trung tâm bảo hành do lỗi tự dưng không lên nguồn hết 1610k,em mới lấy máy về được 3 hôm , mấy hôm nay em dùng bình thường, ins không lỗi
Tối qua em cập nhật hệ thống vos 3 android 10 thì mới bị, ngoài ra máy nhanh hết pin hơn và không mượt như android bản cũ, ngày trước cũng bị lỗi ins như vậy , thay main thì lỗi đó cũng hết
Em xem trên mạng thì có nhiều bạn cũng bị lỗi giống em ,link https://www.thegioididong.com/hoi-dap/cau-hoi-760366, nhưng cách giải quyết thì không hiệu quả
Không dùng được ins thì cũng ok thoi ạ nhưng em sợ nó lại chập như lần trước , bây giờ dùng hơi đơ là em sốt ruột lắm rồi
Mong nhận được phản hồi sớm từ mọi người ạ !
Em cám ơn

Đính kèm

4.9 KB · Lượt xem: 989
Sửa lần cuối:
Câu trả lời tốt nhất
Update : Đã sửa được lỗi rồi mọi người ơi
Vừa có bản cập nhật hệ thống nên em cập nhật luôn xem thế nào thì bên vin đã fix lỗi rồi ạ
Em báo luôn với mn cho nóng ,bác nào bị lỗi thì chờ bản cập nhật hệ thống mới nhất nha, bản cập nhật này nè:

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Vô lý nhỉ, cái này nguyên nhân thường ko cho quyền đọc ảnh hoặc dùng instagram bằng ứng dụng kép nên ko đọc được file nhưng từ vos 3.0 thì đọc được rồi mà ta.
Để mình đem joy 3 ra test thử.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vô lý nhỉ, cái này nguyên nhân thường ko cho quyền đọc ảnh hoặc dùng instagram bằng ứng dụng kép nên ko đọc được file nhưng từ vos 3.0 thì đọc được rồi mà ta.
Để mình đem joy 3 ra test thử.
Hôm trước cũng gặp vụ này, nhưng trên app ứng dụng kép, gặp trên zalo, bây giờ thì bình thường rồi

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em chào mọi người
Điện thoại em khi vào Instagram đăng story thì bị lỗi như hình
Em đã reset lại máy , xóa ứng dụng ,cấp quyền cho ứng dụng nhưng vẫn không được
Em vào điện thoại khác thì vẫn bình thường nên em nghĩ không phải do nick ins hay ứng dụng Nói qua về tình trạng : máy em đã thay main 1 lần ở trung tâm bảo hành do lỗi tự dưng không lên nguồn hết 1610k,em mới lấy máy về được 3 hôm , mấy hôm nay em dùng bình thường, ins không lỗi
Tối qua em cập nhật hệ thống vos 3 android 10 thì mới bị, ngoài ra máy nhanh hết pin hơn và không mượt như android bản cũ, ngày trước cũng bị lỗi ins như vậy , thay main thì lỗi đó cũng hết
Em xem trên mạng thì có nhiều bạn cũng bị lỗi giống em ,link https://www.thegioididong.com/hoi-dap/cau-hoi-760366, nhưng cách giải quyết thì không hiệu quả
Không dùng được ins thì cũng ok thoi ạ nhưng em sợ nó lại chập như lần trước , bây giờ dùng hơi đơ là em sốt ruột lắm rồi
Mong nhận được phản hồi sớm từ mọi người ạ !
Em cám ơn
cấp quyền gì rồi: có cấp quyền hình trong hình chưa?

DungCutee

Lớp mầm
Thành viên
cấp quyền gì rồi: có cấp quyền hình trong hình chưa?
đây, ins của máy mik cấp đủ quyền, nhưng không thấy quyền "hình trong hình"
máy chưa bị gì đâu nhé, ko bt bị sao nữa :(
insta thì cập nhật mới nhất rồi, ahuhu
máy vsmart joy 3 cũng giống bạn bên trên á :(

Đính kèm

56.4 KB · Lượt xem: 327

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
đây, ins của máy mik cấp đủ quyền, nhưng không thấy quyền "hình trong hình"
máy chưa bị gì đâu nhé, ko bt bị sao nữa :(
insta thì cập nhật mới nhất rồi, ahuhu
máy vsmart joy 3 cũng giống bạn bên trên á :(
Thường nó bật tự động. Bạn vào kiểm tra: cài đặt > ứng dụng > quyền truy cập đặc biệt > hình trong hình > chọn ứng dụng > cho phép

DungCutee

Lớp mầm
Thành viên
Có khác biệt đâu??
Cả phiên bản cũ và mới, dùng clone app cũng không hiện ảnh

Đính kèm

31.1 KB · Lượt xem: 224
    78.3 KB · Lượt xem: 193

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có khác biệt đâu??
Cả phiên bản cũ và mới, dùng clone app cũng không hiện ảnh
Vào Cài đặt > Ứng dụng > Quyền truy cập đặc biệt > Tối ưu hóa pin > Bấm vào dòng Không được tối ưu hóa chọn Tất cả ứng dụng > instagram > Không tối ưu hóa > Xong

DungCutee

Lớp mầm
Thành viên
Ê, mik nghĩ là có nên chờ bản cập nhật fix lỗi của cả Instagram và Vsmart dc ko, làm theo tất cả chỉ dẫn mà cũng như không??

Đính kèm

19.9 KB · Lượt xem: 208
    130.5 KB · Lượt xem: 197

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có cái lỗi mà anh em tất bật ghê ?, thử tải giả lập Android rồi dùng thử, cả không gian riêng tư nữa ??, quậy cho đã đi để lần sau anh em nào bị cũng có cách giải quyết ??

DungCutee

Lớp mầm
Thành viên
Có cái lỗi mà anh em tất bật ghê ?, thử tải giả lập Android rồi dùng thử, cả không gian riêng tư nữa ??, quậy cho đã đi để lần sau anh em nào bị cũng có cách giải quyết ??
Cách nào cũng y như thế hết á, test Instagram ở 1 điện thoại Xiaomi khác vẫn hiện ảnh bthg
Có ai dùng Vsmart joy 3 mà Instagram ko bị lỗi ko, cho xin ảnh với??

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cách nào cũng y như thế hết á, test Instagram ở 1 điện thoại Xiaomi khác vẫn hiện ảnh bthg
Có ai dùng Vsmart joy 3 mà Instagram ko bị lỗi ko, cho xin ảnh với??
Bạn có dùng thẻ nhớ hay ko ? Nếu có thẻ nhớ thì thử tháo thẻ nhớ ra rồi xóa bộ nhớ của app Instagram và dùng thử xem sao

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB