• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart Joy 3 Lag

PhanTri

Lớp mầm
Thành viên
Mọi người cho mình xin chút ít mẹo để tối ưu con máy joy 3 bản 2gb ạ. Chip 632 cũng thuộc dạng được mà sao khi dùng nó khựng khựng, chơi game thì hay đứng khung hình với xuất hiện tiếng rè rè khi đứng. Mình đã dùng App chăm sóc thiết bị và bật tiết kiệm ram nhưng không ăn thua, còn gamemode thì bật lên thì fps nó còn tụt hơn lúc chưa có nữa
P/s: trước khi chơi từng game thì mình đã vào tối ưu ram nhưng vẫn bị

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mọi người cho mình xin chút ít mẹo để tối ưu con máy joy 3 bản 2gb ạ. Chip 632 cũng thuộc dạng được mà sao khi dùng nó khựng khựng, chơi game thì hay đứng khung hình với xuất hiện tiếng rè rè khi đứng. Mình đã dùng App chăm sóc thiết bị và bật tiết kiệm ram nhưng không ăn thua, còn gamemode thì bật lên thì fps nó còn tụt hơn lúc chưa có nữa
P/s: trước khi chơi từng game thì mình đã vào tối ưu ram nhưng vẫn bị
Giới hạn chạy nền app trong cài đặt pin trong các ứng dụng không cần thiết thử, trước con active 3 mình chơi liên quân khá lag, giờ bao mượt, thêm được thời gian sử dụng được cải thiện nữa, nếu có hứng thú cứ nói mình hướng dẫn cho

PhanTri

Lớp mầm
Thành viên
Giới hạn chạy nền app trong cài đặt pin trong các ứng dụng không cần thiết thử, trước con active 3 mình chơi liên quân khá lag, giờ bao mượt, thêm được thời gian sử dụng được cải thiện nữa, nếu có hứng thú cứ nói mình hướng dẫn cho
Ý là bật phần pin thích ứng á hả, nếu là pin thích ứng thì mình bật cả tuần r.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ý là bật phần pin thích ứng á hả, nếu là pin thích ứng thì mình bật cả tuần r.
Ko nha, giới hạn chạy nền trong cài đặt từng ứng dụng ấy, vào ứng dụng cần giới hạn, tìm phần pin, giới hạn trong nền, bật lên đi, vừa trâu pin vừa mượt mà hơn

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nếu lên vos 4.0 có tối ưu chip hơn không hay giảm xuống ạ
Vos 4.0 là bản nâng cấp.
Chip liên quan phần cứng rồi, vos 4.0 đâu thể tối ưu chíp. Cũng chưa nghe thông tin nào lên vos 4.0 ngoài 2 dòng chạy thử aris và aris pro.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB