• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart Joy 2+ lên VOS 2.5 bị mất nhận diện khuôn mặt

HuyPhong

Lớp mầm
Thành viên
Chưa rõ bản cập nhật VOS 2.5 có những gì tốt hơn nhưng sáng nay, ngay sau khi vsmart joy 2+ của tôi update VOS 2.5 thì máy đã mất đi tính năng bảo mật khuôn mặt. Đề nghị Vingroup cập nhật, chỉnh sửa để người dùng có thể tiếp tục yên tâm sử dụng sản phẩm của người Việt! Xin cảm ơn

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Ủa sao lại mất nhỉ? Mình dùng con live lên 2.5 thì mới có bảo mật khuôn mặt mà.
Bạn vào Cài đặt -> Khóa màn hình -> Smart Lock coi thử có không bác?

HuyPhong

Lớp mầm
Thành viên
Sau khi cập nhật 2.5 thì trong mục smart lock trên joy 2+ của mình không còn tùy chọn " khuôn mặt tin cậy " để thiết lập. Dù đã thử tìm ở các mục khác nhưng cũng chẳng thấy, hôm nay mình mang máy đến thế giới di động để được hỗ trợ thì KTV cũng không thể xử lý và đã chuẩn bị gửi đi bảo hành chính hãng. Chờ đợi vingroup hỗ trợ xử lý vấn đề.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Thế là bản VOS 2.5 bản này thiết bảo mật khuôn mặt rồi, bác thử vào link bên dưới đây thử app bảo mật khuôn mặt đã cài trên điện thoại bác chưa?

Nếu đã cài rồi mà vẫn không có thì chắc phải đợi bản cập nhật sau cho JOY 2+ rồi :)

Agiang

Lớp mầm
Thành viên
Tôi trưa nay cập nhật xong cũng mất luôn tính năng này giờ không biết thế nào để trở lại như trước đây

denbobenmoi

Lớp mầm
Thành viên
Con của mình là Joy 1, android 9.0, đã làm nhận diện khuôn mặt thành công, nhưng sau đó mình nghĩ là nhận diện chưa nhạy lắm nên xóa đi để làm lại, nhưng sau đó vào SMARTLOCK không còn thấy option để làm lại nữa. Mong VinSmart sẽ cho cập nhật để sửa lỗi

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Con của mình là Joy 1, android 9.0, đã làm nhận diện khuôn mặt thành công, nhưng sau đó mình nghĩ là nhận diện chưa nhạy lắm nên xóa đi để làm lại, nhưng sau đó vào SMARTLOCK không còn thấy option để làm lại nữa. Mong VinSmart sẽ cho cập nhật để sửa lỗi
Còn mà bạn! Tắt máy mở lại.
- chuyển máy ngôn ngữ tiếng anh (tắt máy/mở lại).
- nếu mã hình thì chuyển mã pin ( ngược lại , tắt máy mở lại).

denbobenmoi

Lớp mầm
Thành viên
Còn mà bạn! Tắt máy mở lại.
- chuyển máy ngôn ngữ tiếng anh (tắt máy/mở lại).
- nếu mã hình thì chuyển mã pin ( ngược lại , tắt máy mở lại).
Mình đã thực hiện chính xác những gì bạn hướng dẫn nhưng option tạo khuôn mặt tin cậy vẫn không xuất hiện. Dù sao vẫn cảm ơn bạn.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình đã thực hiện chính xác những gì bạn hướng dẫn nhưng option tạo khuôn mặt tin cậy vẫn không xuất hiện. Dù sao vẫn cảm ơn bạn.
Tại máy bạn bị tắt tạm thời đâu rồi (mất trí nhớ, tắt nguồn mở lại vài lần may đâu có) . Chứ Vsmart đâu tắt đâu mà cập nhật . Bản Android 9 mình đây còn mà.

Sửa lần cuối: