• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

VOS 3.0 dự kiến sẽ ra mắt vào cuối tháng 03/2020

hoangnam

Moderator
Thành viên
Như anh em đã biết hiện nay phiên bản VOS 2.5 là bản VOS mới nhất trên dòng điện thoại Vsmart và hiện nay cũng chỉ có chưa tới 1/2 các mẫu điện thoại Vsmart được chạy phiên bản này có thể kể đến các cái tên như Vsmart Live, Active 3, Joy 3, Star 3, Joy 2+... còn lại các mẫu điện thoại thế hệ thứ nhất như Active 1/1+ Joy 1/1+... vẫn chưa được update.

Tuy nhiên mới đây trên Group Vsmart trên Facebook đã cho mọi người đăng ký trải nghiệm bản VOS 3.0 được dự kiến là sẽ beta ra mắt từ ngày 31/3/2020 vậy nhiều anh em đang dùng các dòng Vsmart đời đầu sẽ đặt ra câu hỏi tại sao mình chưa được lên VOS 2.5 mà giờ ra 3.0 vậy có được hỗ trợ lên hay không?

Thông tin rò rĩ rằng phiên bản VOS 3.0 này sẽ hỗ trợ rất nhiều dòng máy đặc biệt là các dòng máy chưa được update lên VOS 2.5 cũng sẽ rất có thể được update lên 3.0 luôn bỏ qua phiên bản 2.5.Đây chưa phải là tin tức chính xác nhưng nó cũng rất có khả năng xảy ra và ai dùng Vsmart đều mong được nâng cấp phần mềm cả.

Trong form đăng ký trải nghiệm Beta thì không có các thiết bị Vsmart đời đầu mà chỉ có các dòng máy sau:
  • Star
  • Star 3
  • Joy 2+
  • Joy 3
  • Active 3
  • Live
Tuy nhiên mình vẫn hi vọng bản chính thức sẽ hỗ trợ các dòng máy cũ bởi vì như con Active 1+ có cấu hình khá cao nhưng nếu không được hỗ trợ update phần mềm đúng là điều đáng tiếc và lượng người mua sản phẩm Vsmart đời đầu sẽ cảm thấy bị thất vọng.

Nói về phiên bản VOS 3.0 thì điều mong muốn nhất thì chắc hẳn đó là việc các máy sẽ được update lên phiên bản Android 10 cũng như VOS được tùy biến nhiều hơn khi hiện tại đang còn đơn giản và thuần Google.
Anh em thấy sao? để lại bình luận bên dưới để mọi người cùng thảo luận nhé!

Sửa lần cuối:

Khangoc

Lớp mầm
Thành viên
Mong vos 3.0 sẽ lên được Android 10 . Cải thiện hiệu năng khi chơi game nặng như là game pubg, dakmod toàn bộ hệ thống, cải thiện camera , cải thiện pin hơn

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Mong vos 3.0 sẽ lên được Android 10 . Cải thiện hiệu năng khi chơi game nặng như là game pubg, dakmod toàn bộ hệ thống, cải thiện camera , cải thiện pin hơn
Mình nghĩ là sẽ có android 10 :LOL:? tuy nhiên sợ các dòng máy đời đầu (active 1/1+, joy1/1+) không được update...cũng mong đợi bản Vsmart Live 3 trong tương lai hoặc 1 dòng máy có cấu hình cao hơn Vsmart Live hiện tại.

namlem4

Lớp mầm
Thành viên

Đây là câu hỏi do admin hỏi ko biết ý nghĩa. Nhưng lượng fan vote Android 10 rất cao nên có lẽ sẽ là Android 10

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Đã có bản cập nhật mới 119.1MB cho Joy3 nhưng chưa down thử về, không biết mọi người có nhận được không?

hoangnam

Moderator
Thành viên
Đã có bản cập nhật mới 119.1MB cho Joy3 nhưng chưa down thử về, không biết mọi người có nhận được không?
Update đi fen ơi, ngon lắm:

firefox66

Lớp mầm
Thành viên
Mong bản vos 3.0 sẽ thêm những tính năng sau:
1. Tiếng trung trong bộ gõ vsmart keyboard;
2. Phần notification, mail, ... chuyển qua slide bên trái ở màn hình home giống như Blackberry đã làm để theo dõi cho tiện;
3. Đèn nhỏ mở khi sạc pin thì tận dụng để làm đèn nhấp nháy báo khi có điện thoại hay tin nhắn đến thay vì mở sáng màn hình lock hay home;
4. Bo cong 4 góc giảm 1/3 lại, bo nhiều quá mà không có tuỳ chọn giảm;
5. Phần ánh sáng điều chỉnh thì chạm nhanh để chuyển tăng hay giảm 15, 25,50,75,85% độ sáng, còn giữ trượt thì thay đổi anh sáng tuyến tính;
6. Thêm tính năng mở nhanh ghi âm cuộc gọi và chức năng ghi chú trong lúc nghe cuộc gọi để ghi chép lại thông tin quan trọng;
7. Thêm chức năng vuốt trái nhắn dài, vuốt phải ngắn dài, vuốt lên nhắn, vuốt lên dài để tắt hẳng, hay thu nhỏ phần mềm, chuyển ứng dụng, hoặc gán phím chức năng mình muốn;
8. Thêm ứng dụng folđer server để chia sẻ folder trên mạng thông qua ftp hay http và folder sync với DAV share folder qua mạng. Chức năng này tắt mở nhanh trên thông báo kéo ừ trên xuống;

Còn nhiều lắm nhưng đến đâu nói đến đó...
Thanks

Sửa lần cuối:

namlem4

Lớp mầm
Thành viên
Đăng kí dùng VOS 3.0 beta kiểu j ấy các bác
Bạn vào gr Vsmart-fan club trên fb. Sau đó seqxh bài đăng Vos beta là sẽ có gr nhóm kín. Xin vào rồi thấy link dki. Nhưng mà chán lắm mở quá trời lượt dki mà Admin nói chỉ lựa 50 người cho mỗi dòng máy. Còn vsmart live thì thôi đừng dki nữa vì hơn 200 user dki rồi

hoangnam

Moderator
Thành viên
Đăng kí dùng VOS 3.0 beta kiểu j ấy các bác

Đóng lâu rồi bác, có gì anh em review cho :), beta dùng nguy hiểm :)

MinhBlask

Lớp mầm
Thành viên

Hóng quá mà lại muốn test ngay ?
Kiểu này chắc nằm nhà chờ chết mất?

syxanh

Lớp mầm
Thành viên
Như anh em đã biết hiện nay phiên bản VOS 2.5 là bản VOS mới nhất trên dòng điện thoại Vsmart và hiện nay cũng chỉ có chưa tới 1/2 các mẫu điện thoại Vsmart được chạy phiên bản này có thể kể đến các cái tên như Vsmart Live, Active 3, Joy 3, Star 3, Joy 2+... còn lại các mẫu điện thoại thế hệ thứ nhất như Active 1/1+ Joy 1/1+... vẫn chưa được update.

Tuy nhiên mới đây trên Group Vsmart trên Facebook đã cho mọi người đăng ký trải nghiệm bản VOS 3.0 được dự kiến là sẽ beta ra mắt từ ngày 31/3/2020 vậy nhiều anh em đang dùng các dòng Vsmart đời đầu sẽ đặt ra câu hỏi tại sao mình chưa được lên VOS 2.5 mà giờ ra 3.0 vậy có được hỗ trợ lên hay không?

Thông tin rò rĩ rằng phiên bản VOS 3.0 này sẽ hỗ trợ rất nhiều dòng máy đặc biệt là các dòng máy chưa được update lên VOS 2.5 cũng sẽ rất có thể được update lên 3.0 luôn bỏ qua phiên bản 2.5.Đây chưa phải là tin tức chính xác nhưng nó cũng rất có khả năng xảy ra và ai dùng Vsmart đều mong được nâng cấp phần mềm cả.

Trong form đăng ký trải nghiệm Beta thì không có các thiết bị Vsmart đời đầu mà chỉ có các dòng máy sau:
  • Star
  • Star 3
  • Joy 2+
  • Joy 3
  • Active 3
  • Live
Tuy nhiên mình vẫn hi vọng bản chính thức sẽ hỗ trợ các dòng máy cũ bởi vì như con Active 1+ có cấu hình khá cao nhưng nếu không được hỗ trợ update phần mềm đúng là điều đáng tiếc và lượng người mua sản phẩm Vsmart đời đầu sẽ cảm thấy bị thất vọng.

Nói về phiên bản VOS 3.0 thì điều mong muốn nhất thì chắc hẳn đó là việc các máy sẽ được update lên phiên bản Android 10 cũng như VOS được tùy biến nhiều hơn khi hiện tại đang còn đơn giản và thuần Google.

Tham gia trải nghiệm vó 3.0 ở đâu vậy ạ

syxanh

Lớp mầm
Thành viên

cảm ơn bác

Quoc0903

Lớp mầm
Thành viên

• Star
  • Star 3
  • Joy 2+
  • Joy 3
  • Active 3
  • Live

Cho em xin cái link đăng ký với ạ

hoangnam

Moderator
Thành viên
Vsmart mở lại link đây ký rồi, anh em đang ký trải nghiệm VOS 3.0 tại link này nhé. @MinhBlask
Model : Star, Star 3, Joy 2+, Joy 3, Active 3
Hạn đang ký : 22/3/2020 ( Đủ số lượng)

MinhBlask

Lớp mầm
Thành viên
Vsmart mở lại link đây ký rồi, anh em đang ký trải nghiệm VOS 3.0 tại link này nhé. @MinhBlask
Model : Star, Star 3, Joy 2+, Joy 3, Active 3
Hạn đang ký : 22/3/2020 ( Đủ số lượng)

Bác ơi dòng live hết slot phải không
Mình đang dùng live
:(((( muốn vào beta mà không được