• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

VOS 3.0 Cho Vsmart Active 3

VuongV14

Lớp mầm
Thành viên
Cho em hỏi Vsmart Active 3 khi nào lên được VOS 3 vậy các bác ?

Đính kèm

74.6 KB · Lượt xem: 228

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Hôm nay chưa có thông báo con active 3 nên đợi thôi bác nhưng chắc chắn có trong nay mai thôi.Star 4 sắp ra mắt cũng dùng chip mediatek nên ko lo active 3 bị bỏ rơi gì đâu :D

MinhTu

Lớp mầm
Thành viên
Hôm nay chưa có thông báo con active 3 nên đợi thôi bác nhưng chắc chắn có trong nay mai thôi.Star 4 sắp ra mắt cũng dùng chip mediatek nên ko lo active 3 bị bỏ rơi gì đâu :D
Em tưởng thêm Star 4 vào danh sách bị bỏ rơi. Bee/Bee 3/Star 4/Active 3. :))

ManhTung

Lớp lá
Thành viên
Con Active 3 của tôi đang chạy VOS 3.0 Beta ngon lành, không có vấn đề gì...Chỉ có 1 lỗi duy nhất là tôi không thích tính năng nhấp vào màn hình 2 lần để đánh thức thiết bị,,tìm ko thấy chổ tắt...Bản chính thức khắc phục tính năng này là Oke.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Con Active 3 của tôi đang chạy VOS 3.0 Beta ngon lành, không có vấn đề gì...Chỉ có 1 lỗi duy nhất là tôi không thích tính năng nhấp vào màn hình 2 lần để đánh thức thiết bị,,tìm ko thấy chổ tắt...Bản chính thức khắc phục tính năng này là Oke.
Vào thử cài đặt/ gõ tìm: Nhấn để bật/tắt màn hình

ManhTung

Lớp lá
Thành viên
Vào thử cài đặt/ gõ tìm: Nhấn để bật/tắt màn hình
Không có đâu bạn ơi,,tôi dọc nát cái đt luôn mà cho có chổ tắt,,chỉ có 1 cái là vào cử chỉ > nhấp vào màn hinh - thanh trang thái để bặt tắt thiết bị .. mở on hay off gì cũng ko có tát dụng.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Không có đâu bạn ơi,,tôi dọc nát cái đt luôn mà cho có chổ tắt,,chỉ có 1 cái là vào cử chỉ > nhấp vào màn hinh - thanh trang thái để bặt tắt thiết bị .. mở on hay off gì cũng ko có tát dụng.
Gõ tìm trong cài đặt không có thì thua! Vì tìm khó nên mình gõ tìm quen nên chỉ.

Truonghoan

Lớp lá
Thành viên
Thấy người ta có 3.0 thì háo hức mong ngóng lên cho kỳ được,lên rồi lại lên hỏi ai biết cách hạ xuống 2.5 không.hóng làm gì,điện thoại cấu hình thì thấp lên cho nặng đơ ra

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Đây là tính năng tôi thấy hay nhất của VOS mà bạn! Bật thì nháy đúp vào màn hình, tắt thì nháy đúp vào thanh trạng thái (cạnh trên màn hình) không phải dùng đến phím cứng nữa (nguồn) .
Nhiều đt hãng khác không có, phải cài app của bên thứ 3 mà chạy không ổn định và rất hao pin!

ManhTung

Lớp lá
Thành viên
Đây là tính năng tôi thấy hay nhất của VOS mà bạn! Bật thì nháy đúp vào màn hình, tắt thì nháy đúp vào thanh trạng thái (cạnh trên màn hình) không phải dùng đến phím cứng nữa (nguồn) .
Nhiều đt hãng khác không có, phải cài app của bên thứ 3 mà chạy không ổn định và rất hao pin!
Xài tính năng này mà bỏ đt vào túi quần là ko đc, bỏ vô túi đi là đt sáng màn hình lên rồi gây loạn cảm ứng nhảy tùm lum và gây nóng máy hao pin nữa. Tôi mở khóa bằng vân tay ko còn khóa máy thì bằng app khóa nên ko cần tính năng này.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Xài tính năng này mà bỏ đt vào túi quần là ko đc, bỏ vô túi đi là đt sáng màn hình lên rồi gây loạn cảm ứng nhảy tùm lum và gây nóng máy hao pin nữa. Tôi mở khóa bằng vân tay ko còn khóa máy thì bằng app khóa nên ko cần tính năng này.
Cái cảm biến tiệm cận của A3 đi đâu rồi ta. Chứ như trên Live che cảm biến thì có nhấp đến nứt màn hình hay lắc như trời long đất lở thì nó cũng chẳng sáng. Bạn gọi điện áp tai màn hình có tắt ko ?

ManhTung

Lớp lá
Thành viên
Cái cảm biến tiệm cận của A3 đi đâu rồi ta. Chứ như trên Live che cảm biến thì có nhấp đến nứt màn hình hay lắc như trời long đất lở thì nó cũng chẳng sáng. Bạn gọi điện áp tai màn hình có tắt ko ?
Cảm biến tiệm cận hoạt động bình thường,,cái này là bị lỗi cử chỉ nhấn đúp vào màn hình-thanh trạng thái để bật /tắt.

vietbacqt

Lớp lá
Thành viên
Tóm lại là active 3 ko có chức năng bỏ túi nên khi cho vào túi quần vẫn hoạt động, chỉ cần dev làm tốt cái này là đc. Còn bây giờ thì sống chung vs lũ, ko nhấn đúp, ko sáng màn hình khi có thông báo. Hết.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB