• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Về Youtube Music

vtienstudio97

Lớp lá
Thành viên
Cái này khá ít dùng nhưng nó lại không gỡ được.
Mong bản cập nhật sau lên cho phép gỡ ( nếu ai có nhu cầu có thể lên CH Play cài ) chứ có nhiều người không dùng tới.
Mà nó cứ nằm đấ thấy Vui tẹo nào :))

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Theo mình hiểu thì app này được cài mặc định trên máy Vsmart để nghe nhạc nên không cho phép gỡ theo cách thông thường. Nếu bạn không thích thì có thể ẩn nó đi. Còn nếu muốn gỡ triệt để thì chắc phải nhờ đến công cụ ADB. Trên diễn đàn này có nói về công cụ này, bạn thử tìm hiểu xem.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Gỡ bằng ADB với câu lệnh
adb shell pm uninstall -k --user 0 com.google.android.apps.youtube.music

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Gỡ bằng ADB với câu lệnh
adb shell pm uninstall -k --user 0 com.google.android.apps.youtube.music
Chắc sẽ có bài hướng dẫn chi tiết cho anh em muốn xóa app hệ thống có trong Vsmart :)

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình thấy: Bài hướng dẫn cài đặt kết nối máy tính với điện thoại và chạy lệnh adb @Thinhx2. Đầy đủ quá rồi! Quá cụ thể và chi tiết.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
mình có đọc bài đó và hiểu cách cài nhưng để thực hiện chi tiết việc gỡ ứng dụng như thế nào thì không có. Sau đó, mình có xem mấy đoạn clip trên Youtube hướng dẫn từng thao tác một mới hiểu rõ thêm và biết cách làm nhưng chưa làm thử qua bao giờ vì chưa có nhu cầu. Mình dám chắc rằng nhiều bạn trên diễn đàn này không biết làm đâu nên mình mới đề xuất mod làm clip cho riêng diễn đàn là vậy đó.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
mình có đọc bài đó và hiểu cách cài nhưng để thực hiện chi tiết việc gỡ ứng dụng như thế nào thì không có. Sau đó, mình có xem mấy đoạn clip trên Youtube hướng dẫn từng thao tác một mới hiểu rõ thêm và biết cách làm nhưng chưa làm thử qua bao giờ vì chưa có nhu cầu. Mình dám chắc rằng nhiều bạn trên diễn đàn này không biết làm đâu nên mình mới đề xuất mod làm clip cho riêng diễn đàn là vậy đó.
Nếu có gỡ thì cũng nên cài phần mềm: App inspector trên chplay. Xem tên nó là ứng dụng gì mới gỡ cho chắc. Gỡ không khéo hư luôn máy tốn tiền.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Hầu như máy hãng nào cũng có vài ứng dụng kiểu chật đất này
Chính xác, đó cũng là lý do mình thích máy chạy Android thuần, nhưng khổ nổi máy Android thuần thì cũng không hề rẻ - so về cấu hình. So sánh Vsmart với các hãng khác thì VOS có vẻ sạch nhất, ít app tào lao nhất - ý kiến cá nhân mình.

cyberat

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mình thấy asus làm tốt hơn, họ chỉ dẫn đường link thôi. Nên mặc dù trong máy có biểu tượng ứng dụng rác nhưng xóa được vì nó chỉ là link. Bấm vào nó dẫn đến chplay cho cài

Vananhlc0509

Lớp mầm
Thành viên
Theo mình hiểu thì app này được cài mặc định trên máy Vsmart để nghe nhạc nên không cho phép gỡ theo cách thông thường. Nếu bạn không thích thì có thể ẩn nó đi. Còn nếu muốn gỡ triệt để thì chắc phải nhờ đến công cụ ADB. Trên diễn đàn này có nói về công cụ này, bạn thử tìm hiểu xem.
Mình gỡ được rồi. Mình phải kết nối vs máy tính mới gỡ được đó.

Đính kèm

450.1 KB · Lượt xem: 282

MasterDgate

Lớp mầm
Thành viên
i agree iphone 6 is a phone that will never be out of date as it marks an era of iphone marimba ringtones. Of course my current iphone is not iphone 6 but it used to use original iphone ringtones for free. Currently the best song ringtone at klingeltondownload.com is still my number 1 choice, or funny ringtone I also like.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB