• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vấn đề double tap trên Joy 3

TamThanh

Lớp mầm
Thành viên
Có ai bị lỗi double tap lúc được lúc không trên con Joy 3 ko, ko biết là do máy hay lỗi từ phần mềm.
Double tap để tắt máy thì bình thường rất ok nhưng lúc double tap để sáng màn hình thì nhiều lúc ko thực hiện đc, nhấn phải gần chục cái nó hiện sáng lên.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có ai bị lỗi double tap lúc được lúc không trên con Joy 3 ko, ko biết là do máy hay lỗi từ phần mềm.
Double tap để tắt máy thì bình thường rất ok nhưng lúc double tap để sáng màn hình thì nhiều lúc ko thực hiện đc, nhấn phải gần chục cái nó hiện sáng lên.
*#*#876278#*#* vào mục TOUCH Panel
Kiểm tra có bị điểm chết cảm ứng trên màn hình không?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Không bạn ơi, mình check rồi
Nếu do máy thì đâu double tap được. Lúc trước không bị bây giờ bị hay sao. Với lại có khi do dán màn hình lâu keo dính không mượt nên nó giảm nhạy chăng.

TamThanh

Lớp mầm
Thành viên
Nếu do máy thì đâu double tap được. Lúc trước không bị bây giờ bị hay sao. Với lại có khi do dán màn hình lâu keo dính không mượt nên nó giảm nhạy chăng.
Đúng thật, vừa gỡ dán màn hình ra thì ok hẵn...Cảm ơn bạn :v

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Trên con Live mình cũng thấy khó mở màn hình bằng double tap khi không đặt khóa màn hình hoặc đặc mở khóa vuốt. Khi đã đặt mật khẩu, mã pin, vân tay, faceid thì double tap bình thường. Mình nghĩ đó là tính năng nhằm giảm tránh trường hợp tự động mở khóa khi vô tình chạm.